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MOSCOW, Urusi

URUSI imetangaza 
kufungua anga 
lake na huduma za 

ndege kuendelea kwa nchi 
52 iliyoziita rafi ki ikiwamo 
Tanzania.

Waziri Mkuu, Mikhail 
Mishustin alitangaza hatua 
hiyo jana akielezea kuwa 
anga hilo lilifungwa kuto-

kana na tatizo la Covid-19 
lakini sasa amesaini nyaraka 
mpya za kulifungua.

Licha ya Tanzania, kwa 
upande wa Afrika, nchi 
nyingine zilizoruhusiwa 
kutumia anga hilo na kutoa 
huduma za usafiri wa anga 
ni Kenya, Afrika Kusini, 
Botswana, Misri, Zimbabwe, 
Lesotho, Mauritius, Mada-
gascar, Morocco, Msumbiji, 

Ethiopia, Shelisheli na 
Namibia.

Mishustin alitaja nchi ny-
ingine ni Argentina, China, 
India, Algeria, Afghani-
stan, Bosnia, Herzegovina, 
Bahrain, Brazil, Vietnam, 
Venezuela, Hong Kong, 
Israel, Indonesia, Iraq, Jor-
dan, Korea Kaskazini, Costa 
Rica, Kuwait, Lebanon na 
Malaysia.

Nyingine ni Maldives, 
Moldova, Myanmar, 
Mongolia, Oman, Peru, 
Pakistan, Saudi Ara-
bia, Serbia, Seychelles,                                                        
Syria, Thailand, Tunisia, Tur-
key, Uruguay, Philippines, 
Fiji, Sri Lanka na Jamaica.

Waziri Mkuu                               
Mishustin alitangaza kuon-
doa zuio hilo akiwa kwenye 
mkutano juzi.

Urusi yafungua anga kwa 
nchi 52 ikiwamo Tanzania

HABARI/TANGAZO

Korea Kaskazini 
yaionya Korea Kusini

MAPUTO, Msumbiji

BAADHI ya raia wa 
Rwanda walioku-
wa wakiishi nchini 

Msumbiji wameanza 
kurejea nyumbani baada 
ya miongo mitatu tangu 
walipokimbia mauaji ya 
kimbari ya mwaka 1994.

Kati ya Aprili na Juni, 
1994, Wanyarwanda wa-
naokadiriwa kufikia  800,000 
waliuawa katika kipindi 
cha siku 100 na maelfu ya 
raia hao walikimbilia katika 
nchi jirani. Mamlaka nchini 
Msumbiji zinakadiria kuwa 

kuna Wanyarwanda wakim-
bizi wapatao 3,000 wanaoishi 
nchini humo.

Wengi wao kwa sasa wa-
naamini kuwa hali iliyowa-
fanya watoroke nchi yao 
imebadilika.

Serikali ya Rwanda ina-
wasaidia wakimbizi kurejea 
katika maisha ya kawaida. 
Kurejea ni kwa hiari na 
wakimbizi wapatao 19 wata-
ondoka wiki hii kwa ndege 
kuelekea nyumbani kwao.

Mmoja wa wakim-
bizi, Miyonsenoa Domoties, 
alisema kuwa anaamini kuna 
amani nchini Rwanda na 

anarejea nyumbani baada ya 
kuishi Msumbiji kwa miaka 
minane.

“Tulichagua kukimbilia 
Msumbiji. Lakini baada ya 
muda fulani, taarifa nzuri zil-
itufikia zikiashiria kwamba 
kuna amani nchini Rwanda, 
kwa hiyo tumeamua kwenda 
nyumbani,” alisema.

Mauaji ya kimbari 
yalitokea kutokana na kifo 
cha aliyekuwa Rais wa nchi 
hiyo, Juvenal Habyarimana, 
wakati ndege yake ilipodun-
guliwa karibu na uwanja wa 
ndege wa Kigali Aprili 6, 
mwaka 1994.

HABARI ZA KIMATAIFA

Waliokimbia mauaji ya kimbari 
Rwanda waanza kurejea nchini

ICC kusikiliza kesi ya 
uhalifu wa kivita

Wananchi wote Mnatangaziwa kwamba Halmashauri ya Wilaya ya Nachingwea inatarajia kuuza Magari (07) na Pikipiki chakavu (06) kwa njia ya 
Mnada wa hadhara utakaofanyika katika eneo la Ujenzi Halmashauri ya Nachingwea kama ifuatayo:

ORODHA YA MAGARI

S/N AINA YA GARI IDADI

1 HARD TOP 01

2 TOYOTA L/CRUISER 03

3 SUZUKI JIMMY 01

4 BED FORD 01

5 NISSAN D/CABIN 01

JUMLA YA MAGARI 07

ORODHA YA PIKIPIKI

1  YAHAMA - XL 02

2 HONDA TRML 03

3 SUZUKI (TF) 01

JUMLA 06

MASHARTI YA MNADA

1. Gari/Pikipiki itauzwa kama ilivyo mahali ilipo.

2. Mnunuzi atalazimika kulipa papo hapo amana (Deposit) isiyopungua asilimia ishirini na tano (25%) ya thamani ya gari/pikipiki alilonunua na 
kukamilisha malipo yote katika muda wa siku kumi na nne (14) kuanzia tarehe ya Mnada.  Mnunuzi akishindwa kutimiza shart hilo atakosa haki 
zote za ununuzi wa kifaa/gari husika na amana aliyolipa awali haitarudishwa.

3. Mtu yeyote atakayetangazwa kuwa mshindi na akashindwa kulipa asilimia ishirini na tano (25%) ya bei ya gari siku ya mnada atachukuliwa kuwa 
anavuruga utaratibu wa mnada na hatua za kisheria zitachukuliwa dhidi yake.

4. Mnunuzi atatakiwa kuondoa au kuchukua kifaa/gari alilolinunua katika muda wa siku saba (7) kuanzia siku ya kukamilisha malipo.

5. Mshindi wa mnada atakuwa na jukumu la kufanya malipo yote yanayohusiana na kodi ya gari alilonunua.

6. Ruhusa ya kuangalia na kukagua mali husika itakuwa katika muda wa kazi kuanzia saa tatu asubuhi mpaka saa tisa alasiri siku mbili kabla ya 
mnada kufanyika.

7. Mnada utaanza saa nne (4:00) asubuhi siku ya Jumamosi ya tarehe  09 Aprili, 2022.

 Limetolewa na:

JAMHURI YA MUUNGANO WA 

TANZANIA

OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA
NA

SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA NACHINGWEA

Unapojibu tafadhali taja

Kumb. Na. LG.L.50/17/34

Tarehe 03 Aprili, 2022
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PYONGYANG, Korea 
Kaskazini

KOREA Kaskazini 
imeonya kwamba 
nchi ya Korea 

Kusini ikiwashambulia, 
wataishambulia kwa 
makombora ya nyuklia.

Taarifa hiyo imetolewa 
na Yo-Jong  ambaye ni 
dada wa kiongozi wa 
Korea Kaskazini, Kim 
Jong Un, huku hali ya 
wasiwasi ikiendelea                                         
kuongezeka baina ya nchi 
hizo mbili.

Siku chache zilizopita, 
Waziri wa ulinzi wa Korea 
Kusini alisema jeshi lake 
lina uwezo wa kusham-
bulia eneo lolote ndani ya 
Korea Kaskazini.

Yo alisema Waziri wa 
Ulinzi wa Korea Kusini 
amefanya kosa kubwa 
kusema kuwa ataisham-
bulia Korea Kaskazini.  
“Iwapo atafanya hivyo, 
Korea Kaskazini itajibu 
kwa shambulio la nyuklia,” 
alisema.

Hata hivyo, alibainisha 
kuwa Korea Kaskazini 
haitaki vita. Kwa hivyo 
haitakuwa ya kwanza 
kushambulia kabla hai-
jashambuliwa.

Hayo yanatokea wakati 
Korea Kaskazini ikirudia 
majaribio yake ya silaha 
za nyuklia mwaka huu. 
Mwezi uliopita nchi hiyo 
yenye silaha za nyuklia 
ilirusha kombora la masafa 
marefu.

DARFUR, Sudan

KESI ya kwanza kuto-
kana na maafa yali-
yotokea katika jimbo 

la Darfur nchini Sudan, 
inakaribia kuanza katika 
Mahakama ya Kimataifa ya 
Uhalifu (ICC) karibu miaka 
20 baada ya vurugu kukum-
ba jimbo hilo la Sudan.

Mtuhumiwa ambaye 
alikuwa ni kiongozi wa 
wanamgambo waliokuwa 
wanaunga mkono wakifa-
hamika kama Janjaweed 
ameshitakiwa kwa makosa 
31 ya uhalifu wa kivita na 
uhalifu dhidi ya binadamu. 
Ali Muhammad Ali Abd-al-
Rahman amekana mashitaka 
yote dhidi yake.

Wanaharakati wa haki 
za binadamu nchini Sudan 
wameelezea kesi hiyo kama 
ya kihistoria.

“Hii ni siku muhimu kwa 
waathirika na manusura wa 
Darfur ambao hawakukoma 
kupambana kutaka haki ya 
kisheria itendeke,” wakili wa 
Sudan wa haki za binadamu, 
Mossaad Mohamed Ali 
alisema.

“Tuna matumaini kuwa 
kesi dhidi ya Abd-al-Rahman 
itatoa mwangaza juu ya ush-
iriki wake katika uhalifu, hu-
susani uhalifu wa kingono, 
uliotekelezwa na yeye binafsi 
na wanamgambo wanaoung-
wa mkono na serikali wa 
Janjaweed chini ya uongozi 
wake,” aliongeza.

Ukraine yaeleza Urusi ilivyojiandaa 
kushambulia miji mingi zaidi
KYIV, Ukraine

JESHI la Ukraine limesema 
wanajeshi wa Urusi wana-
jiandaa kufanya masham-

bulizi Kusini Mashariki mwa 
Ukraine.

Mkuu wa jeshi la Ukraine 
amesema wanajeshi wa Urusi 
wanalenga kuikamata miji ya 
Popasna na Rubizhne katika 
majimbo ya Donetsk na Lu-
hansk na mji wa bandari wa 
Bahari Nyeusi wa Mariupol.

Urusi imekanusha madai 
ya nchi za Magharibi kuwa 
askari wake wanafanya 
uhalifu wa kivita ikisema ni 
propaganda bandia inay-
oenezwa na vikosi maalumu 
vya Ukraine kuichafulia jina 
Urusi.

Ujerumani na Ufaransa 
zilijibu habari hizo kwa ku-
wafukuza wanadiplomasia 
kadhaa wa Urusi, zikidai 
kuwa ni majasusi.

Rais wa Ukraine, Volody-
myr Zelensky anajiandaa 
kuhutubia Baraza la Usalama 
la Umoja wa Mataifa huku 
kukiwa na hasira kuhusu 
ushahidi wa askari wa Urusi 

kuua raia makusudi katika 
eneo la Bucha.

Rais wa Marekani, Joe 
Biden alisema Putin anapas-
wa kushitakiwa kwa uhalifu 
wa kivita.

Katika hatua nyingine 
ya uungwaji mkono, Rais 
wa Halmashauri Kuu ya 
Ulaya, Ursula von der Leyen 
anapanga kukutana wiki hii 
mjini Kyiv na Rais Zelensky.

Wakati huohuo, Meya wa 
mji wa Kyiv, Vitali Klitschko, 
amewataka wanasiasa wa 
Ulaya kukata uhusiano wa 
kibiashara na Urusi, akisema 
kuwa malipo yoyote ya Urusi 
yamejaa damu na yanasaidia 
kufadhili jeshi lake.

Jana Marekani na 
washirika wake wa Maghari-
bi wameonya kuwa wataiad-
hibu Urusi kwa hatua zake 
katika Bucha.

Kansela wa Ujerumani, 
Olaf Scholz alisema kwamba 
Rais wa Urusi, Vladimir Putin 
na wafuasi wake watasikia 
vyema athari ya vikwazo 
na kwamba washirika wa 
Magharibi wataimarisha 
vikwazo dhidi ya Urusi.
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