

## MUHTASARI WA TAARIFA YA MAPATO NA MATUMIZI KWA KIPINDI CHA MWEZI JUNI 2023.

### 1. BAJETI NA BAKAA.

- A) Kwa Mwaka **2022/2023** Halmashauri ya Wilaya ya Nachingwea iliidhinishiwa kukusanya na kutumia jumla ya TZS. **37,534,327,086.50** kutoka katika vyanzo mbalimbali ambapo TZS. **4,990,498,000.00** kutoka vyanzo vya ndani (ambapo Tshs. **2,587,024,000.00** ni mapato ya kawaida na Tsh, **2,403,474,000.00** mapato yatokanayo na vyanzo lindwa vya Hospitali, Vituo vya afya, Zahanati, Shule za msingi, sekondari, Kata, Vijiji na Mfuko wa maendeleo), TZS. **20,325,284,700.00** ikiwa ni Mishahara, TZS. **976,352,000.00** kwa ajili ya matumizi ya kawaida TZS **11,242,192,386.50** kwa ajili ya matumizi ya Miradi ya Maendeleo na Wafadhili na Elimu Bure.
- B) Aidha, Halmashauri imeanza mwaka na bakaa ya TZS. **30,508,255.21** ikiwa ni fedha zilizobaki kwenye akaunti za makao makuu ili kutekeleza mpango na bajeti wa mwaka 2021/2022, Halmashauri imetumia kiasi chochote cha jumla ya TZS. **30,508,255.21**

### 2. MAPATO JUNI 2023.

- A. Halmashauri imekusanya jumla ya TZS. **250,936,147.02** kwa mwezi Juni 2023 kutoka vyanzo vya ndani na kufanya jumla ya mapato ya ndani kufikia TZS **2,501,566,510.12** sawa na asilimia **96.70** ya lengo la kukusanya TZS. **2,587,024,000.00** kwa kipindi cha mwezi Julai 2022 hadi Juni 2023
- B. Kwa upande wa Hospitali ya wiliya, Vituo vya afya, Zahanati, Shule za msingi na sekondari, kata, vijiji na mfuko wa maendeleo, Halmashauri imekusanya jumla ya Tsh **507,829,367.89** kutoka kwenye vyanzo vyao na kufanya jumla ya makusanyo yote kufikia Tshs **2,133,825,681.14** sawa na asilimia **88.78** ya lengo la kukusanya jumla ya Tshs **2,403,474,000.00** kwa mwaka wa fedha **2022/2023**.
- C. Kwa upande wa Ruzuku kutoka Serikali kuu, Halmashauri ilipokea jumla ya TZS. **1,759,710,300.00** ikiwa ni mishahara na Ruzuku ya Matumizi mengineyo na kufanya jumla ya mapato ya ruzuku kufikia TZS. **21,198,903,800.00** sawa na asilimia **99.52** ya lengo la kupokea TZS. **21,301,636,700.00** kwa ajili ya mishahara na matumizi mengineyo katika kipindi cha mwezi Julai 2022 hadi Juni 2023.
- D. Kwa upande wa Miradi ya Maendeleo kwa Halmashauri ilipokea kiasi cha TZS. **101,235,738.00** kwenye Miradi ya maendeleo na kufanya jumla mapato kufikia **TZS 5,273,023,122.55** sawa na asilimia **96.58** ya lengo la kupokea TZS. **5,459,772,000.00** katika kipindi cha Julai 2022 hadi Juni 2023.
- E. Kwa upande wa Wafadhili, Halmashauri ilipokea jumla ya TZS. **560,552,827.00** na kufanya jumla ya mapato kufikia TZS. **3,204,774,354.51** sawa na asilimia **55.42** ya lengo la kukusanya TZS **5,782,420,386.50** kipindi cha Julai 2022 hadi Juni 2023.

### 3. MATUMIZI JUNI 2023.

- A. Kwa upande wa fedha za mapato ndani Halmashauri imetumia kwa matumizi mengineyo na miradi jumla ya **TZS. 63,278,227.00** na kufanya jumla ya matumizi yote ni **TZS 1,886,045,701.00** sawa na asilimia **72.90** ya lengo la kutumia jumla ya Shs. TZS. **2,587,024,000.00** kipindi cha mwezi Julai 2022 hadi Juni 2023.
- B. Kwa upande wa Hospitali ya wilaya Vituo vya afya, Zahanati na Shule za msingi na sekondari, kata, vijiji na mfuko wa maendeleo Halmashauri imetumia kiasi TZS **916,302,297.31** cha matumizi yote na kufanya jumla ya matumizi **TZS 1,966,474,087.92** sawa na asilimia **81.82** ya lengo la kutumia Tshs **2,403,474,000.00** kwa kipindi cha Julai 2022 hadi Juni 2023.
- C. Kwa upande wa Idara zinazopata ruzuku, Halmashauri imetumia kiasi cha **TZS 1,809,949,747.00** ikiwa ni Mishahara na matumizi mengineyo na kufanya jumla ya matumizi ya ruzuku kufikia TZS **21,163,715,402.00** sawa na asilimia **99.35** ya lengo la kutumia TZS. **21,301,636,700.00** katika kipindi cha mwezi Julai 2022 hadi Juni 2023.
- D. Kwa upande wa Miradi ya Maendeleo, Halmashauri imetumia TZS. **128,729,715.00** na kufanya matumizi yote kufikia kiasi cha TZS **4,609,676,675.55** sawa na asilimia **84.43** ya lengo la kutumia TZS **5,459,772,000.00** katika kipindi cha mwezi Julai 2022 hadi Juni 2023.

- E. Kwa upande wa Wafadhili, Halmashauri Imetumia kiasi cha fedha TZS **770,970.00** na kufikia kiasi cha **TZS. 2,285,592,029.09** sawa na asilimia **39.53** ya lengo la kutumia TZS **5,782,420,386.50** katika kipindi cha mwezi Julai 2022 hadi Juni 2023.

**4. FEDHA ZILIZOPOKELEWA KWA MWEZI JUNI 2023**

NA	KIASI POKELEWA	MAHALI ILIKOTOKA	MALENGO YA MAPOKEZI
1.	101,235,738.00	WIZARA YA FEDHA	ELIMU BURE
2.	560,552,827.00	WIZARA YA FEDHA	UJENZI WA SHULE MPYA YA SEKONDARI KATA YA NAMBAMBO

**5. SALIO LILIOPO BENKI YA BIASHARA NA BENKI KUU KWENYE AKAUNTI TOFAUTI MPAKA JUNII 2023**

S/n	JINA LA AKAUNTI	NAMBA YA AKAUNTI	KIASI
1	Nachingwea DC Own Source Collection Account-CRDB	0150517420800	50,700,410.64
2	Nachingwea DC Own Source Collection Account-NMB	70410000694	234,200.00
3	Nachingwea DC Women, Youth and Disabled Account-nmb	70410038584	158,924,793.72
4	Nachingwea DC Miscellaneous Deposit Account-nmb	70410000697	0
5	Nachigwea DC Revenue Collection Account-BOT	9921211721	240,621,079.34
6	Nachingwea DC Women, Youth and Disabled Account-BOT	9921211101	159,118,342.24
7	LGAs DEPOSIT ACCOUNT	9921169787	44,565,709.44
8	LGAs OWNSOURCE GF ACCOUNT	9921210101	(22,687,933.96)
9	LGAs UNAPPLIED ACCOUNT	9921210201	3,707,300.00
10	LGAs DEVELOPMENT ACCOUNT-OS	9921210301	43,362,367.92
11	RECURRENT EXPENDITURE - PERSONNEL EMOLUMENTS (PE)	9921180001	0
12	RECURRENT EXPENDITURE - OTHER CHARGES (OC)	9921180001	0.00
13	HEATH SECTOR RECURRENT GRANTS	9921180001	0.00
14	EDUCATION SECTOR RECURRENT GRANTS	9921180001	0.00
15	DEVELOPMENT EXPENDITURE - LOCAL	9921180001	304,882,975.87
16	DEVELOPMENT EXPENDITURE - FOREIGN	9921180001	47,892,068.33
	<b>Jumla</b>		<b>1,031,321,313.54</b>

Pamoja na taarifa hii, nimeambatanisha mchanganuo wa taarifa ya mapato na matumizi

Naomba kuwasilisha.

Journey G.Kivaula  
Mkuu wa Kitengo ya Fedha na Uhasibu (W)  
**NACHINGWEA.**