
TANGAZO 
 
 

WIZARA YA ARDHI KWA KUSHIRIKIANA NA HALMASHAURI YA 

WILAYA YA NACHINGWEA INAFANYA ZOEZI LA UHAKIKI WA ULIPAJI 

WA KODI YA PANGO LA ARDHI KWA WAMILIKI WOTE WA ARDHI 

KATIKA WILAYA YA NACHINGWEA. 

 

KWA MUJIBU WA SHERIA YA ARDHI NA. 4 YA MWAKA 1999 FUNGU 

LA 33, TAASISI ZA UMMA, MAKAMPUNI AU MTU MMOJA MMOJA 

WANAOMILIKI VIWANJA AU MASHAMBA WANATAKIWA KULIPA KODI 

YA PANGO LA ARDHI KILA MWAKA.  

 

WIZARA YA ARDHI INAWATAKA WAMILIKI WOTE WA ARDHI AMBAO 

HAWAJALIPA, KULIPA KODI YA PANGO LA ARDHI KABLA YA TAREHE 

31/03/2018 VINGINEVYO HATUA KALI ZA KISHERIA ZITACHUKULIWA 

DHIDI YAO IKIWA NI PAMOJA NA KUFIKISHWA MAHAKAMANI AU 

KUFUTIWA HAKI YA KUMILIKI ARDHI ZAO KWA MUJIBU WA SHERIA. 

 

AIDHA, ILI KUEPUKA USUMBUFU UTAKAOJITOKEZA WAMILIKI 

AMBAO WAMELIPIA KODI YA ARDHI HADI MWEZI JUNI 2018 

WANAHIMIZWA KUACHA NAKALA  ZA NYARAKA ZAO ZA UMILIKI 

PAMOJA NA RISITI ZA MALIPO YA KODI WALIZOFANYA MAJUMBANI 

MWAO KWANI TUTAPITA KUKAGUA NYUMBA HADI NYUMBA. 

 

Tangazo hili limetolewa na:- 
 
 

 
KATIBU MKUU 

 
WIZARA YA ARDHI, NYUMBA NA MAENDELEO YA MAKAZI 




