
MUHTASARI WA TAARIFA YA MAPATO NA MATUMIZI KWA KIPINDI CHA MWEZI JUNI 2023. 

 

1. BAJETI NA BAKAA. 

 

A) Kwa Mwaka 2022/2023 Halmashauri ya Wilaya ya Nachingwea iliidhinishiwa kukusanya na kutumia jumla ya TZS. 

37,534,327,086.50 kutoka katika vyanzo mbalimbali ambapo TZS. 4,990,498,000.00 kutoka vyanzo vya ndani (ambapo Tshs. 
2,587,024,000.00 ni mapato ya kawaida na Tsh, 2,403,474,000.00 mapato yatokanayo na vyanzo lindwa vya Hospitali,Vituo 

vya afya, Zahanati, Shule za msingi, sekondari, Kata, Vijiji na Mfuko wa maendeleo), TZS. 20,325,284,700.00 ikiwa ni 

Mishahara, TZS. 976,352,000.00 kwa ajili ya matumizi ya kawaida TZS 11,242,192,386.50 kwa ajili ya matumizi ya Miradi ya 

Maendeleo na Wafadhili na Elimu Bure.       
 

B) Aidha, Halmashauri imeanza mwaka na bakaa ya TZS. 30,508,255.21 ikiwa ni fedha zilizobaki  kwenye akaunti za makao 

makuu ili kutekeleza mpango na bajeti wa mwaka 2021/2022, Halmashauri Imetumia kiasi chochote cha  jumla ya TZS. 
30,508,255.21 

 

2. MAPATO JUNI 2023. 

A. Halmashauri imekusanya jumla ya TZS. 250,936,147.02 kwa mwezi Juni 2023 kutoka vyanzo vya ndani na kufanya jumla ya 

mapato ya ndani kufikia TZS 2,501,566,510.12 sawa na asilimia  96.70 ya lengo la kukusanya TZS. 2,587,024,000.00 kwa 

kipindi cha mwezi Julai 2022  hadi Juni  2023 

B. Kwa upande wa Hospitali ya wiliya, Vituo vya afya, Zahanati, Shule za msingi na sekondari, kata, vijiji na mfuko wa maendeleo, 

Halmashauri imekusanya jumla ya Tsh 507,829,367.89 kutoka kwenye vyanzo vyao na kufanya jumla ya makusanyo yote 

kufikia Tshs 2,133,825,681.14 sawa na asilimia  88.78 ya lengo la kukusanya jumla ya Tshs 2,403,474,000.00 kwa mwaka 

wa fedha 2022/2023. 

C. Kwa upande wa Ruzuku kutoka Serikali kuu, Halmashauri ilipokea jumla ya TZS. 1,759,710,300.00 ikiwa ni mishahara na 

Ruzuku ya Matumizi mengineyo na  kufanya jumla ya mapato ya ruzuku kufikia TZS. 21,198,903,800.00 sawa na asilimia  

99.52  ya lengo la kupokea TZS. 21,301,636,700.00 kwa ajili ya mishahara na matumizi mengineyo katika kipindi cha mwezi 

Julai 2022 hadi Juni 2023. 

D. Kwa upande wa Miradi ya Maendeleo kwa Halmashauri ilipokea kiasi cha TZS. 101,235,738.00 kwenye   Miradi ya  

maendeleo na kufanya jumla mapato kufikia TZS 5,273,023,122.55 sawa na asilimia  96.58 ya lengo la kupokea TZS. 

5,459,772,000.00 katika kipindi cha Julai 2022 hadi Juni 2023. 

E. Kwa upande wa Wafadhili, Halmashauri ilipokea jumla ya TZS. 560,552,827.00 na kufanya jumla ya mapato kufikia TZS. 

3,204,774,354.51 sawa na asilimia 55.42 ya lengo la kukusanya TZS 5,782,420,386.50 kipindi cha Julai 2022 hadi Juni 2023. 

3.    MATUMIZI  JUNI  2023. 

A. Kwa upande wa  fedha za  mapato ndani Halmashauri imetumia kwa matumizi mengineyo na miradi jumla ya TZS. 

63,278,227.00 na kufanya jumla ya matumizi yote ni TZS 1,886,045,701.00 sawa na asilimia  72.90 ya lengo la kutumia jumla 

ya Shs. TZS. 2,587,024,000.00 kipindi cha mwezi Julai 2022 hadi Juni 2023. 

B. Kwa upande wa Hospitali ya wilaya Vituo vya afya, Zahanati na Shule za msingi na sekondari, kata, vijiji na mfuko wa 

maendeleo Halmashauri imetumia kiasi TZS 916,302,297.31 cha  matumizi yote  na kufanya jumla ya matumizi TZS 

1,966,474,087.92 sawa na  asilimia 81.82 ya lengo la kutumia Tshs 2,403,474,000.00 kwa kipindi cha Julai 2022 hadi Juni 

2023. 

 

C. Kwa upande wa Idara zinazopata ruzuku, Halmashauri imetumia kiasi cha TZS 1,809,949,747.00 ikiwa ni Mishahara na 

matumizi mengineyo na kufanya jumla ya matumizi ya ruzuku kufikia TZS 21,163,715,402.00 sawa na asilimia  99.35 ya 

lengo la kutumia TZS. 21,301,636,700.00 katika kipindi cha mwezi Julai 2022 hadi Juni 2023. 

D. Kwa upande wa Miradi ya Maendeleo, Halmashauri Imetumia TZS. 128,729,715.00 na kufanya matumizi yote kufikia  kiasi 

cha TZS 4,609,676,675.55 sawa na asilimia  84.43  ya lengo la kutumia TZS 5,459,772,000.00 katika kipindi cha mwezi Julai 

2022 hadi Juni 2023. 



E. Kwa upande wa Wafadhili, Halmashauri Imetumia  kiasi cha fedha TZS  770,970.00 na kufikia kiasi cha TZS. 

2,285,592,029.09 sawa na asilimia 39.53  ya lengo la kutumia TZS 5,782,420,386.50 katika kipindi cha mwezi Julai 2022 hadi 

Juni 2023. 

 

 

4. FEDHA ZILIZOPOKELEWA KWA MWEZI JUNI  2023 

NA KIASI 
POKELEWA 

MAHALI ILIKOTOKA MALENGO YA MAPOKEZI 

1. 101,235,738.00 WIZARA YA FEDHA ELIMU BURE 

2. 560,552,827.00 WIZARA YA FEDHA UJENZI WA SHULE MPYA YA SEKONDARI KATA YA 
NAMBAMBO 

 

 

5. SALIO LILIOPO BENKI YA BIASHARA NA   BENKI KUU KWENYE AKAUNTI TOFAUTI MPAKA JUNII 2023 

S/n JINA LA AKAUNTI NAMBA YA AKAUNTI   KIASI   

1 Nachingwea DC Own Source Collection Account-CRDB 0150517420800 50,700,410.64 

2 Nachingwea DC Own Source Collection Account-NMB 70410000694 234,200.00 

3 Nachingwea DC Women, Youth and Disabled Account-nmb 70410038584 158,924,793.72 

4 Nachingwea DC Miscellaneous Deposit Account-nmb 70410000697 0 

5 Nachigwea DC Revenue Collection Account-BOT  9921211721 240,621,079.34 

6 Nachingwea DC Women, Youth and Disabled Account-BOT 9921211101 159,118,342.24 

7  LGAs DEPOSIT ACCOUNT 9921169787 44,565,709.44 

8 LGAs OWNSOURCE GF ACCOUNT 9921210101 (22,687,933.96) 

9 LGAs UNAPPLIED ACCOUNT 9921210201 3,707,300.00 

10  LGAs DEVELOPMENT ACCOUNT-OS 9921210301 43,362,367.92 

11 RECURRENT EXPENDITURE - PERSONNEL EMOLUMENTS (PE) 9921180001 0 

12 RECURRENT EXPENDITURE - OTHER CHARGES (OC)  9921180001 0.00 

13 HEATH SECTOR RECURRENT GRANTS  9921180001 0.00 

14 EDUCATION SECTOR RECURRENT GRANTS  9921180001 0.00 

15 DEVELOPMENT EXPENDITURE - LOCAL  9921180001 304,882,975.87 

16 DEVELOPMENT EXPENDITURE - FOREIGN  9921180001 47,892,068.33 

 Jumla  1,031,321,313.54 

 

Pamoja na taarifa hii, nimeambatanisha mchanganuo wa taarifa ya mapato na matumizi 

Naomba kuwasilisha. 

 

Journey G.Kivaula 

Mkuu wa Kitengo ya Fedha na Uhasibu (W) 

NACHINGWEA. 


