

HALMASHAURI YA WILAYA YA NACHINGWEA

TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA ILANI YA UCHAGUZI YA CHAMA CHA MAPINDUZI, 2015-2020 KWA KIPINDI CHA JULAI, 2017 HADI DISEMBA, 2017

NA	SEKTA/SERA	IBARA	MALENGO/MAELEZO YA ILANI	MPANGO WA UTEKELEZAJI 2017 /2018	UTEKELEZAJI JULAI-DISEMBA 2017/2018	GHARAMA	MAONI/MAELEZO	KATA/ MTA
1.	HALI YA UCHUMI	20	Kuimarisha ukusanyaji wa mapato kwa kuongeza vyanzo vipya vya mapato na kupanua wigo wa walipa kodi ili kuongeza uwezo wa Serikali wa kugharimia huduma za kijamii na kiuchumi	<p>Kutoa elimu kwa walipa kodi (wafanyabiashara) na wataalamu</p> <p>Kufunga mifumo ya ukusanyaji mapato ya kielektroniki (LGRICIS)</p> <p>Kubuni vyanzo vipya vya mapato na kuimarisha vyanzo vilivyopo</p> <p>Ujenzi wa mradi wa Kitega Uchumi cha Halmashauri</p>	<p>Elimu ya ushuru wa huduma na kodi mbalimbali kwa wafanyabiashara na WEOs walipatiwa elimu ya jinsi ya kukusanya mapato ya mazao pamoja na vyanzo vya Halmashauri vilivyopo kwenye kata zao.</p> <p>Mpaka sasa jumla ya POS 20 za ukusanyaji mapato zimefungwa na tunatarajia kuongeza POS 10 kwa ajili ya kukusanyia ushuru wa leseni za biashara</p> <p>Tumeongeza wafanyakazi (vibarua) ili kuimarisha ufanisi kwenye ukusanyaji wa mapato</p> <p>Tumeimarisha kikosi kazi cha ukusanyaji mapato kwa kuainisha ipasavyo majukumu ya kila mmoja</p> <p>Mradi huu umekamilika na una vyumba 14 kwa sasa umetangazwa ili</p>	<p>61,450,000</p> <p>428,960,460</p>	<p>Elimu inaendele kutolewa kwa walipa kodi ili watambue umuhimu wa kulipa na kudai risiti</p>	<p>Zote 36</p> <p>Boma</p>

NA	SEKTA/SERA	IBARA	MALENGO/MAELEZO YA ILANI	MPANGO WA UTEKELEZAJI 2017 /2018	UTEKELEZAJI JULAI-DISEMBA 2017/2018	GHARAMA	MAONI/MAELEZO	KATA/ MTAA
				Ujenzi wa kituo kipya cha mabasi	<p>kupata mwezekaji atakayeendesha na kuilipa Halmashauri mapato, tangazo lililopo kwa sasa ni la marudio ya tatu na mwisho wa maombi wa maombi ni tarehe 28/02/2018</p> <p>Mradi huu kwa sasa unaedelezwa kupitia fedha za mapato ya ndani na kazi zitakazoendelea ni kujenga maeneo ya maegesho, kituo cha polisi na mabanda ya kukatia tiketi</p>	443,690,460.00		Nambambo
			Kusimamia kwa ufanisi matumizi ya fedha za umma kwa kuzingatia sheria na miongozo ya ununuzi wa umma, ukaguzi na kusimamia mali za Serikali ili Watanzania wote wanufaike na rasilimali zilizopo	<p>Kuimairisha kitengo cha ukaguzi wa ndani kiweze kujitegemea</p> <p>Kuiwezesha kamati ya ukaguzi wa miradi kufanya kazi kwa ufanisi</p> <p>Kukiwezesha kitengo cha manunuzi kufanya kazi kwa kufata sheria na taratibu za manunuzi</p>	<p>Wakaguzi wamewezeshwa mafunzo ya ukaguzi kwa kuzingatia maeneo hatarishi (Risk Base), uandaaji taarifa na utoaji taarifa za miradi ya maji (MIS) na kuwajengea uwezo taratibu na sheria za manunuzi</p> <p>Kitengo cha manunuzi kinaendelea</p>		Usimamizi wa matumizi ya fedha unazingatiwa kwa kuwashirikisha wakaguzi wa ndani	Uthamini kata zote 36

NA	SEKTA/SERA	IBARA	MALENGO/MAELEZO YA ILANI	MPANGO WA UTEKELEZAJI 2017 /2018	UTEKELEZAJI JULAI-DISEMBA 2017/2018	GHARAMA	MAONI/MAELEZO	KATA/ MTAA
				Kufanya uthamini wa mali za Halmashauri	kufanya kazi zake kwa kufuata misingi ya sheria na taratibu za manunuzi zilizopo Taratibu za kuthaminisha mali za Halmashauri zinaendelea	59,000,000		
2.	SEKTA ZA UZALISHAJI							
	KILIMO NA USHIRIKA	22	Kuimarisha upatikanaji wa pembejeo na zana za kilimo ili kuongeza tija na uzalishaji kwa kuzingatia matumizi ya teknolojia ya kisasa hususan katika kuboresha mifumo ya utoaji wa ruzuku na pembejeo pamoja na kuwaunganisha wakulima na Benki ya Maendeleo ya Kilimo na taasisi nyingine za fedha	Uhamisishaji wa wakulima binafsi, vyama vya msingi, taasisi za magereza na J.K.T, kununua matrekta na zana zake.	Wilaya ina jumla ya matrekta 42 yanayomilikiwa na Taasisi za serikali na kidini, watu binafsi, AMCOS na miradi ya jamii. Katika kipindi cha Julai – Disemba 2017 wakulima wawili wamenunua matrekta 3	225,000,000	Wakulima hawa wanufaika wa mauzo ya korosho kutoka vijiji vya Nampemba na Mandai	Mkotokuyana na Nambambo
				Kusambaza mbegu bora za mahindi OPV Kg 30200, Chotara Kg 30200, na Mpunga SARO Kg 10500 , pamoja na mbolea aina ya	Wakulima wamehamasishwa kununua mbegu bora za mahindi kutoka maduka ya pembejeo ambayo	0	Mashamba ya mbegu za muhogo yanapatika	Ndomoni, Mkotokuyan, Kilimanihewa, Mnero Ngongo na

NA	SEKTA/SERA	IBARA	MALENGO/MAELEZO YA ILANI	MPANGO WA UTEKELEZAJI 2017 /2018	UTEKELEZAJI JULAI-DISEMBA 2017/2018	GHARAMA	MAONI/MAELEZO	KATA/ MTA
				Urea Kg 336000 DAP Kg 336000 kwa wakulima katika kaya 6720 katika vijiji 84.	yanakaguliwa mara kwa mara. Kwa kutumia wakulima wajasiriamali wa shirika la MEDA wakulima wamehamasishwa kununua mbegu za muhogo zenye ukinzani wa magonjwa aina ya kiroba. Mashamba ya mbegu za muhogo yanapatikana kwenye kata za Ndomoni, Mkotokuyan, Kilimanihewa, Mwandila na Naipanga.		na kwenye kata za Ndomoni, Mkotokuyan, Kilimanihewa, Mwandilana Naipanga.	Naipanga.
				Lego ni kuwa na vituo vya mafunzo ya kilimo kwa kila kata	Wilaya ina vituo viwili vya mafunzo ya kilimo kwenye kata mbili Kilimarondo na	10,000,000	Kituo hiki kinatumika pia kama maabara ya mbegu	Kata zenye vituo ni Kilimarondo , Marambo na Namatula

NA	SEKTA/SERA	IBARA	MALENGO/MAELEZO YA ILANI	MPANGO WA UTEKELEZAJI 2017 /2018	UTEKELEZAJI JULAI-DISEMBA 2017/2018	GHARAMA	MAONI/MAELEZO	KATA/ MTAA
					Marambo katika kipindi cha Julai – Disemba ujenzi wa kituo kata ya Namatula umeanza kwa sasa upo hatua ya msingi na ufyatuaji wa matofali			
			Kuimarisha kilimo cha umwagiliaji ili kupunguza utegemezi wa mvua kwa kuongeza eneo la umwagiliaji kutoka hekta 461,326 mwaka 2014 hadi 1,000,000 mwaka 2020. Ili kufanikisha hilo, Serikali itafanya mambo yafuatayo	Lengo ni kufikia Ha 720 zinazofaa kuwekewa miundombinu katika vijiji vya Matekwe, Mitumbati na Ilolo.	Fedha jumla ya Tsh. 300,000,000.00 imetengwa na Wizara kwa ajili ya ukarabati wa miundo mbinu ya umwagiliaji kijiji cha Mitumbati ambayo iliharibiwa na mafuriko. Shughuliza upembuzi yakinifuzitafanywa na wataalam wa umwagiliaji kanda ya kusini kwa kutumia fedha	300,000,000	Wataalamu wa umwagiliaji kanda ya kusini wanatarajiw a kuanza shughuli ya upembuzi yakinifu na usanifu	Mitumbati, Matekwe na Ngunichile

NA	SEKTA/SERA	IBARA	MALENGO/MAELEZO YA ILANI	MPANGO WA UTEKELEZAJI 2017 /2018	UTEKELEZAJI JULAI-DISEMBA 2017/2018	GHARAMA	MAONI/MAELEZO	KATA/ MTAA
					zilizotengwa na wizara			
			(i) uhamasisha wakulima kupitia vyama vyao vya umwagiliaji kuchangia katika ujenzi wa mifereji midogo ya kuingiza maji mashambani na kushiriki katika kutunza mifereji hiyo	Kufanya hamasa katika skimu za umwagiliaji kwa kupitia vyama vya umwagiliaji kushiriki katika utunzaji wa miundombinu.	Kwa kutumia shirika la JICA uhamasishaji wa kuanza kilimo cha mpunga shadidi unatarajia kufanyika kwenye skimu ya Matekwe ambapo jumla ya wakulima viongozi wa mfano 8 waliochaguliwa wameandikishwa kwenye kilimo hicho.	9,000,000	Wakulima viongozi 8 wakulima wa kati 48 wamepata mafunzo ya kilimo bora cha mpunga msimu wa 2016-17	Matekwe
			Kuwafundisha kulima kwa tija na ufanisi kwa kutumia miundombinu iliyopo ikiwa ni pamoja na kulima zaidi ya mara moja kwa mwaka	Kuhamasisha wakulima kulima mazao yanayotumia maji mengi kipindi cha masika na yanayotumia maji machache (bustani) kipindi cha kiangazi	Kwakutumia shirika la Aga khan vikundi 20 vimeanzishwa ili kupata mafunzo ya kilimo cha mazao, zoezi la kupata wakulima hao (vijana) lilianza mwezi Novemba 2017.	15,000,000	Hamasa inafanyika na kiasi cha fedha kimetengwa katika bajeti ya 2018/2019 ili kukamilisha miundombinu ya umwagiliaji wa matone	Marambo na Ruponda

NA	SEKTA/SERA	IBARA	MALENGO/MAELEZO YA ILANI	MPANGO WA UTEKELEZAJI 2017 /2018	UTEKELEZAJI JULAI-DISEMBA 2017/2018	GHARAMA	MAONI/MAELEZO	KATA/ MTA
							katika kituo cha marambo kwa lengo la kujifunza	
			Kuboresha mfumo wa utafiti wa kilimo nchini ili matokeo ya tafiti hizo yawafikie wakulima kwa kufanya yafuatayo	Mkakati wa Wilaya ni kuhamasisha wakulima kutumia mbegu zinazokinzana na magonjwa na kustahimili mabadiliko ya tabia ya nchi.	Elimu imetolewa kipindi cha Julai – Disemba kwa wakulima 215 kupitia mradi wa Care – WWF kwa ajili ya kilimo cha mazao yanayokabiliana na tabia nchi kwenye vijiji vya Kiegei B, Majonanga, Mtua, Mbondo, Kilimarondo na Lipuyu.	10,000,000	Mazao yanayolimwa ni Mahindi, Muhogo, Ufuta na Mbaazi.	Kiegei B, Majonanga, Mtua, Mbondo, Kilimarondo na Lipuyu.
			(i) Kuzalisha mbegu za mazao mbalimbali kwa kushirikiana na taasisi za umma na binafsi ili	Taasisi za magereza, kituo cha utafiti mkumba na JKT hushirikiana na Idara ya kilimo kuzalisha mbegu za ufuta, muhogo na korosho.	Katika kipindi cha Julai – Disemba wanakikundi wa kijiji cha Ngunichile walizalisha mbegu tani 6 na kuuza kwa wakala wa mbegu Tanzania (ASA)			Ngunichile

NA	SEKTA/SERA	IBARA	MALENGO/MAELEZO YA ILANI	MPANGO WA UTEKELEZAJI 2017 /2018	UTEKELEZAJI JULAI-DISEMBA 2017/2018	GHARAMA	MAONI/MAELEZO	KATA/ MTAA
			<p>kutosheleza mahitaji ya uzalishaji wa mbegu bora nchini;</p> <p>(ii) Kutafiti magonjwa na visumbufu vya mimea vinavyoathiri mazao hasa migomba, mihogo, minazi, mahindi, mpunga, mboga na matunda ili kuongeza tija na uzalishaji wa mazao nchini</p>	Idara kufanya mawasiliano na kituo cha utafiti Naliendele mara magonjwa ya mimea na wadudu waharibifu wanavyojitokeza.	Ushirikiano wa kufanya tafiti kwa kutumia wakulima unaendelea, katika kipindi cha Julai – Disemba utafiti wa ugonjwa wa unyaufu wa mikorosho unafanyika katika maeneo ya Ndomondo, Kipara Mnero na Naipanga.			Ndomondo, Kipara Mnero na Naipanga.
			Kuandaa mipango ya matumizi bora ya ardhi ya kilimo kwa kuendelea kupima mashamba ya wakulima na kutoa hati miliki za kimila kwa wakulima	Mpango wa wilaya ni kufanya mpango wa matumizi bora ya ardhi kwa vijiji vyote.	Jumla ya hatimiliki 350 zimetolewa		zoezi la utoaji wa hati miliki linaendelea	Mbondo

NA	SEKTA/SERA	IBARA	MALENGO/MAELEZO YA ILANI	MPANGO WA UTEKELEZAJI 2017 /2018	UTEKELEZAJI JULAI-DISEMBA 2017/2018	GHARAMA	MAONI/MAELEZO	KATA/ MTAA
			wadogo kwa lengo la kuondoa migogoro ya ardhi na kutumia hati hizo kama dhamana ya kupata mikopo					
			Kuwawezesha wakulima hususan vijana na wanawake kujishughulisha katika kilimo kwa kufanya yafuatayo:-					
			(i) Kuainisha na kupima maeneo ya ardhi ya kilimo ili kuwawezesha wakulima kujajiri katika sekta ya kilimo hususan kilimo cha mazao ya mboga mboga, matunda, maua, mbegu za mafuta na nafaka	Mpango wa idara ni kushirikiana na idara ya maendeleo ya jamii kutoa hamasa kwa vijana na akina mama kuunda vikundi vya uzalishaji wa mazao ya kilimo ili kuwa rahisi kukopesheka kwenye taasisi za kifedha.	Idara imefanya tathmini ya vikundi vya akina mama na vijana wanaoshughulika na kilimo ili kusaidia upatikanaji wa mikopo, katika kipindi cha Julai – Disemba, Jumla ya vikundi vitano vinavyoshughulika na kilimo vimepata mikopo amabavyo ni Sefa (Mkutokyana),	10,000,000		Mkutokyana, Kiegei, Mkoka, Nahimba na Mbondo

NA	SEKTA/SERA	IBARA	MALENGO/MAELEZO YA ILANI	MPANGO WA UTEKELEZAJI 2017 /2018	UTEKELEZAJI JULAI-DISEMBA 2017/2018	GHARAMA	MAONI/MAELEZO	KATA/ MTAA
					Tupendane(Kiegei), Hoko (Mkoka), Tuinue Uchumi (Nahimba) na Kazi tu (Mbondo)			
			(ii) Kuimarisha matumizi ya teknolojia zitakazorahisisha kazi ili kuwapunguzia harabu wanawake na vijana katika kilimo.	Ununuzi wa mashine za kukamua mufuta	Wilayani kunajumla ya mashine saba (7) Za kukamua mafuta ya alizeti na ufuta zinazomilikiwa na watu binafsi 3 na vikundi 4. Mashine zinazomilikiwa na vikundi zimewekewa utaratibu wa kuhuishwa ilivianze kufanya kazi kutekeleza malengo ya kuongeza huduma za viwanda			
			Kuwezesha upatikanaji wa Masoko ya Mazao ya Kilimo kwa kufanya yafuatayo:					
			(i) Kushirikisha sekta binafsi	Kuhamasisha Vyama vya Ushirika vya Msingi kujenga	Katika kipindi cha Julai –Disemba			Nangowe

NA	SEKTA/SERA	IBARA	MALENGO/MAELEZO YA ILANI	MPANGO WA UTEKELEZAJI 2017 /2018	UTEKELEZAJI JULAI-DISEMBA 2017/2018	GHARAMA	MAONI/MAELEZO	KATA/ MTAA
			kujenga miundombinu ya masoko na maghala bora ya kuhifadhia mazao mbalimbali hususan vijijini kwa kutoa elimu na kuondoa vikwazo vya utaratibu wa Stakabadhi ya Mazao Ghalani	Maghala kwa ajili ya kuhifadhia Mazao	ghala moja la chama cha msingi Nangowe limekamilika			
			(ii) Kuviimarisha na kuviwezesha vyama vya ushirika kuwa na uwezo wa kutafuta masoko ya mazao ya wakulima ya ndani na nje kwa kuweka mfumo madhubuti wa ukusanyaji, uchambuzi na uenezaji wa taarifa za masoko na kutoa elimu juu ya uongezaji thamani na	Kuimarisha mfumo wa stakabadhi ghalani	Mfumo wa stakabadhi ghalani umeimarishwa kwa viongozi wa ngazi ya mkoa, wilaya na wadau wa zao la korosho kuhamasisha wakilima kukusanya korosho, kupanga kwenye madaraja na kuziua kwa mnada.	0	Ukusanyaji wa korosho kwa vituo vya Tarafa utapunguza gharama za usafirishaji kwa Mkulima	Tarafa zote korosho zitakapo kusanywa
	MIFUGO NA UVUVI							
	MIFUGO	25	Kuongeza uzalishaji wa mitamba kwenye mashamba inakozalishwa na kuweka mazingira wezeshi kwa Sekta Binafsi kuendelea kuzalisha mitamba ili kuhamasisha ufugaji wa kisasa	Kuendeleza kituo cha mitamba F3	Kiasi cha Tsz. 22,840,000/= zimetengwa kwenye bajeti ya 20018/2019 kwa ajili ya kununua	22,840,000/=		

NA	SEKTA/SERA	IBARA	MALENGO/MAELEZO YA ILANI	MPANGO WA UTEKELEZAJI 2017 /2018	UTEKELEZAJI JULAI-DISEMBA 2017/2018	GHARAMA	MAONI/MAELEZO	KATA/ MTAA
					majike 10 na fahali 1 ili kuboresha huduma zitolewazo na kituo cha kuzalishia mitamba cha Farm 3			
			Kutenga, kupima n kumilikisha wafugaji maeneo ya ufugaji nchini ili kuongeza maeneo ya ufugaji yaliyopimwa kutoka hekta milioni 1.4 z sasa hadi hekta milioni 5.0 mwaka 2020	Kuhamasisha jamii katika vijiji 16 vilivyofanyiwa mpango wa matumizi bora ya ardhi kulinda maeneo yaliyotengwa kwa ajili ya mifugo yasitumike kwa matumizi mengine	Wanajamii wanaendelea kuhamasishwa kupitia maafisa ugani katika vijiji vilivyofanyiwa mpango wa matumizi bora ya ardhi ambavyo ni Kilimarondo, Matekwe, ndomondo, Makitikiti, Maziwa, Chimbendenga, Mbondo, Namapwia, Kiegei, Nahimba, Ngunichile, Majonanga, Mtua, Namatunu, Likwela, Nakolonji kuendelea kulinda maeneo yaliyotengwa kwa ajili ya ufugaji			Kilimarondo, Matekwe, ndomondo, Makitikiti, Maziwa Chimbendenga, Mbondo, Namapwia, Kiegei, Nahimba, Ngunichile, Majonanga, Mtua, Namatunu, Likwela, Nakolonji

NA	SEKTA/SERA	IBARA	MALENGO/MAELEZO YA ILANI	MPANGO WA UTEKELEZAJI 2017 /2018	UTEKELEZAJI JULAI-DISEMBA 2017/2018	GHARAMA	MAONI/MAELEZO	KATA/ MTAA
					yasitumike kwa shughuli zingine			
			Kujenga miundombinu ya mifugo kwa kuongeza idadi ya malambo kutoka 1,378 yaliyopo sasa hadi 2,000; na kujenga mabwawa katika mikoa yenye mifugo mingi. Aidha, vitajengwa visima virefu 300, majosho 50 na kuanzisha minada 164 ya mifugo katika maeneo yote yatakayotengwa kwa ajili ya ufugaji ili kuzuia kuhamahama kwa wafugaji kunakosababisha migogoro	Kuandaa mpango wa kukarabati malambo mabovu yaliyopo na kuchimba mapya kwenye maeneo yaliyotengwa kwa ajili ya ufugaji	Lambo moja jipya limechimbwa na mfugaji mmoja katika eneo lililotengwa kwa ajili ya ufugaji katika kijiji cha Matekwe.	0	Halmasha uri bado inatafuta wahisani kwa ajili ya kukarabati malambo mabovu yaliyopo ambayo ni farm IV, Mwenge/Farm one.	Matekwe
			Kutoa dhamana kwa vikundi vya wafugaji ili kupata mikopo kwenye asasi za fedha, hususan vijana na wanawake watakaokuwa kwenye vyama vya ushirika vya ufugaji wa ng'ombe, kuku, mbuzi na uzalishaji malisho pamoja na usindikaji wa mazao ya mifugo (nyama, maziwa na ngozi)	Kuviwezesha vikundi 10 vya wafugaji kwa kuwakopesha mtaji wa kuendeleza shughuli zao za ufugaji ili kuongeza uzalishaji na tija	Kuna vikundi ambavyo tayari vimewezeshwa navyo ni rika (Naipingo), Nambambo, wanawake Twaweza (Boma), Nachingwea Livestock Farmers (Boma Mashariki), Upendo (Uhindini), HPI (Ruponda), Kaza Moyo (Mbondo), Kuku ni Mali (Kilimanihewa),		Mpango wa kuwezesha vikundi vingine unaendelea	

NA	SEKTA/SERA	IBARA	MALENGO/MAELEZO YA ILANI	MPANGO WA UTEKELEZAJI 2017 /2018	UTEKELEZAJI JULAI-DISEMBA 2017/2018	GHARAMA	MAONI/MAELEZO	KATA/ MTAA
					umoja (Mtua), ufugaji ng`ombe (Ilolo), ufugaji samaki(Ugawaji), Umoja (Namlingo), kuku (Posta pachani). Bado wanaendelea na shughuli za ufugaji.			
			Kueneza ufugaji wa mifugo bora kupitia mikopo ya mifugo kwa wafugaji watakaojiunga katika vikundi kupitia miradi ya kopa ng`ombe/mbuzi lipa ng`ombe/mbuzi au kopa ng`ombe/mbuzi lipa maziwa	Kuendelea kuimarisha huduma za ushauri kwenye vijiji 10 vinavyo endesha miradi ya kopa ng`ombe lipa ng`ombe na kopa mbuzi lipa mbuzi ili wazalishe ndama wengi kwa mwaka hatimaye waweze kukupesha watu wengine	Huduma za ushauri zinaendelea kuimarishwa katika vijiji vya Songambe, Mnero miembeni, Kilimanihewa, Ruponda, Namatula, Marambo, Stesheni, Napingo, Mwenge, Mitumbati, wanajamii bado wanafaidika kwa kukopeshwa ndama ambao wamezaliwa.	0	Huduma za ushauri zinaendelea kutolewa	Songambe, Mnero miembeni, Kilimanihewa, Ruponda, Namatula, Marambo, Stesheni, Napingo, Mwenge, Mitumbati,
			Kuendelea kutoa elimu kwa wafugaji wanaomiliki na watakaomilikishwa ardhi ili kutumia hati zao kama dhamana ya kupata mikopo	Kuhamasisha wafugaji waliopo kwenye vijiji vyenye uhaba wa ardhi kwenda kuomba kumilikishwa ardhi kwenye vijiji vilivyotenga maeneo ya ufugaji ambayo hayana wafugaji kwa	Wafugaji kutoka kwenye maeneo ya mjini na vitongoji vyake wanaendelea kuhamasishwa		Uhamasishaji unaendelea	

NA	SEKTA/SERA	IBARA	MALENGO/MAELEZO YA ILANI	MPANGO WA UTEKELEZAJI 2017 /2018	UTEKELEZAJI JULAI-DISEMBA 2017/2018	GHARAMA	MAONI/MAELEZO	KATA/ MTAA
			kutoka asasi za fedha	sasa	kwenda kuomba ardhi kwenye maeneo ya ufugaji yaliyotengwa ambayo kwa hivi sasa hawapo wafugaji			
			Kuendelea kutoa elimu kuhusu matumizi ya teknolojia ya uhamilishaji katika kuboresha koosafu za mifugo nchini kwa kutoa huduma za uhamilishaji kwa wafugaji kwa gharama nafuu kupitia ruzuku itakayowekwa katika mbeu za uhamilishaji	Kupeleka wataalam 2 wa mifugo NAIC Arusha kupata mafunzo ya teknolojia ya uhamilishaji ili waweze kuitumia kuboresha koosafu za ng'ombe hapa wilayani	Fedha imetengwa kwenye bajeti ya 2017/2018 lakini wataalam hawajaenda kupata mafunzo hayo			
			Kuendelea kutoa ruzuku ya dawa za kuogeha mifugo kiasi cha lita milioni 1.0 ili kuhakikisha kuwa majosho 2,428 yaliyopo nchini yanatumika kudhibiti kupe na magonjwa wayaenezayo hususan ugonjwa hatari wa Ndigana kali. Aidha, Serikali itatoa ruzuku ya Chanjo ya Ndigana kali (ECF) na kushirikisha sekta binafsi na wadau wengine kufufua majosho 150 na kujenga majosho mapya 200 katika mikoa yenye mifugo mingi	Kushawishi wauza pembejeo binafsi kuingia mikataba ya kuuza dawa za ruzuku za kudhibiti kupe wilayanchingweai	Jumla ya wauza pembejeo binafsi 3 wamehamasishwa kuuza dawa za ruzuku za kuua kupe hapa wilayani	0		
			Kuhamasisha sekta binafsi	Kuhamasisha wachinjaji wa mifugo waanze kuona	Jumla ya wachinjaji	0	Zoezi la uhamasishaj	Nachingwea , Nambambo na

NA	SEKTA/SERA	IBARA	MALENGO/MAELEZO YA ILANI	MPANGO WA UTEKELEZAJI 2017 /2018	UTEKELEZAJI JULAI-DISEMBA 2017/2018	GHARAMA	MAONI/MAELEZO	KATA/ MTAA
			kuanzisha viwanda vya nyama na mazao mengine yatokanayo na mifugo ikiwemo jibini na ngozi hususan katika maeneo yenye mifugo mingi ili kuongeza thamani	umuhimu wa kukausha na kuhifadhi ngozi badala ya kutumiwa kama kitoweo	10 hapa wilayani wanaendelea kuhamasishwa kukausha ngozi badala kutumia kama kitoweo		i linaendelea	Ugawaji
			Kuitafutia ufumbuzi wa kudumu migogoro ya wakulima na wafugaji	Kupitia kamati za maendeleo za kata, kuzishauri na Kuhamasisha halmashauri za vijiji vilivyofanyiwa mpango wa matumizi bora ya ardhi kuyalinda maeneo yaliyo tengwa kuchungia mifugo au kilimo ili yatumike kwa lengo kusudiwa	Vijiji 16 vya Likwela, Nakalonji, Chimbendenga, Kilimarondo, Namapwia, Mtua, Matekwe, Kiegei, Mbondo, Maziwa, Ngunichile, Nahimba, Namatunu, Majonanga, Ndomondo, Makitikiti, vinaendelea kuhamasishwa kulinda maeneo yaliyotengwa kwa ajili ya mifugo au kilimo yaendeleo kuhifadhiwa kwa lengo husika.		Zoezi la uhamasishaji linaendelea kutekelezwa	Likwela, Nakalonji, Chimbendenga, Kilimarondo, Namapwia, Mtua, Matekwe, Kiegei, Mbondo, Maziwa, Ngunichile, Nahimba, Namatunu, Majonanga, Ndomondo, Makitikiti
	UVUVI	26	Kuanzisha na kuimarisha vikundi na vyama vya ushirika vya wafugaji wa samaki kwa lengo la kukuza	Kutembelea na kufundisha vikundi 6 na watu binafsi juu ya utunzaji wa mabwawa ya samaki	Jumla ya wafugaji 46 wa samaki wametembelewa na kufundishwa		Kazi inaendelea	ya Ruponda, Nachingwea mjini, Nahimba na

NA	SEKTA/SERA	IBARA	MALENGO/MAELEZO YA ILANI	MPANGO WA UTEKELEZAJI 2017 /2018	UTEKELEZAJI JULAI-DISEMBA 2017/2018	GHARAMA	MAONI/MAELEZO	KATA/ MTAA
			ufugaji wa samaki nchini		utunzaji bora wa samaki katika maeneo ya Ruponda, Nachingwea mjini, Nahimba na Majonanga			Majonanga
			Kushirikiana na wadau wa ufugaji samaki ili kuongeza uzalishaji wa samaki kwa kujenga mabwawa ya kufugia samaki na kuongeza uzalishaji kutoka tani 10,000 hadi 50,000 kwa mwaka na kupanua wigo wa ajira kwa vijana	Kushirikiana na Halmashauri za vijiji kutafuta wawekezaji watakapo wezesha kufanya ukarabati mkubwa wa mabwawa na kupanda vifaranga bora vya samaki	Halmashauri inaendelea kutafuta wawekezaji kwa ajili ya ukarabati mkubwa wa mabwawa ya samaki Mitumbati na Naipingo	0	mchakato wa kutafuta wawekezaji unaendela	Mitumbati na Naipingo
			Kuwawezesha wavuvi wadogo wadogo kupata vifaa vya uvuvi kwa bei nafuu	-	-	0	-	-
			Kuhamasisha uchimbaji wa mabwawa na ufugaji wa samaki katika maeneo yenye ukame kwa lengo la kuongeza lishe bora pamoja na kuongeza ajira kwa vijana	Kushawishi vikundi vya vijana na mtu mmoja mmoja kuanzisha ufugaji mdogo mdogo kwenye maeneo yao	Kuna vikundi 5 na wafugaji binafsi 10 katika maeneo ya hapa mjini Nachingwea, Chem chem., Majonanga, Majengo, Mkumba na Ruponda wamehamasika na wanaendelea na ufugaji wa samaki kwenye mabwawa madogo madogo		Uhamasishaji unaendelea	Nachingwea , Chem chem., Majonanga, Majengo, Mkumba na Ruponda

NA	SEKTA/SERA	IBARA	MALENGO/MAELEZO YA ILANI	MPANGO WA UTEKELEZAJI 2017 /2018	UTEKELEZAJI JULAI-DISEMBA 2017/2018	GHARAMA	MAONI/ MAELEZO	KATA/ MTA A
			Kuendelea kupambana na uvuvi haramu ili uvuvi uwe endelevu na wenye tija	-	-	-	-	-
	MALIASILI		31					
			Kuboresha miundombinu ndani ya Mapori ya Akiba na Vikosi dhidi ya ujangili na kuongeza vitendea kazi vya kisasa kwa ajili ya doria na upelelezi nje na ndani ya maeneo ya hifadhi	Kufanya doria za kudhibiti uvunaji na utumiaji holela wa rasilimali za maliasil pamoja na kudhibiti kero za wanyamapori wakali na waharibifu wa mazao ya wananchi na kuwezesha vitendea kazi na vifaa kuwa katika hali nzuri	Doria zimefanyika katika Tarafa ya Kilimarondo, Mkoka Na Lionja	7,500,000	Kazi imefanyika kwa kiwango cha kuridhisha na matukio ya uvunaji wa mazao ya maliasili yamepungua	Kilimarondo, Mkoka Na Lionja
			Kuendelea kutekeleza programu ya ufugaji nyuki ya mwaka 2007-2016 ili kuwajengea uwezo wadau wake kuzifahamu mbinu bora za uzalishaji wa mazao ya nyuki na pia masoko ya asali na nta ya ndani na nje ya nchi	Elimu sahihi juu ya ufugaji nyuki endelevu wenye tija na uhifadhi wa rasilimali za nyuki iwafikie wafugaji nyuki walio kwenye vikundi na binafsi katika vijiji vyenye fursa ya ufugaji nyuki	Elimu imetolewa kwa vikundi vilivyopo katika vijiji vya ngunichile, Ndomoni, Likwera, Namatunu, mkumba, Marambo, Luponda na Mnero Ngongo. Pia elimu imetolewa kwa watu binafsi katika vijiji vya Famu 8, Mapochero, na Litula. Jumla ya asali 460kg zilivunwa na mapato kubaki kwa wanavikundi na	3,200,000	Wananchi wanaendelea kuhamasika katika shughuli za ufugaji nyuki ingawa bado elimu zaid inahitajika kwa vijana kwani wengi wanaojishughulisha ni wazee na akina mama.changamoto kubwa ni mabadiliko ya hali i ya hewa na	ngunichile, Ndomoni, Likwera, Namatunu, mkumba, Marambo, Luponda na Mnero Ngongo

NA	SEKTA/SERA	IBARA	MALENGO/MAELEZO YA ILANI	MPANGO WA UTEKELEZAJI 2017 /2018	UTEKELEZAJI JULAI-DISEMBA 2017/2018	GHARAMA	MAONI/MAELEZO	KATA/ MTAA
					watu binafsi.		uchomaji wa misitu	
			Kuongeza eneo la kupanda miti kutoka hekta 60,000 mwaka 2015 hadi hekta 130,000 mwaka 2020 na kuhakikisha kwamba mbao zinazovunwa zinatumiwa kwa ajili ya kutengeneza samani na matumizi mengine hapa nchini badala ya kusafirisha magogo nje ya nchi	Kupanda miti 1,500,000 kwa mwaka 2017/2018	Jumla ya miti mchanganyiko 63,300 ikiwemo ya vivuli,mazao n.k imepandwa na watu binafsi katika maeneo mbalimbali ndani ya Wilaya pamoja na taasisi na kazi inaendelea kwa ushauri na usimamizi			
	VIWANDA NA BIASHARA	33	Mchango wa Sekta ya Viwanda katika Pato la Taifa unaongezeka kutoka asilimia 9.9 mwaka 2013 hadi asilimia 15 ifikapo mwaka 2020	H/W kutenga maeneo ya kutosha kwa ajili ya uwekezaji	Maeneo yalishatengwa kipindi cha nyuma na bado hayajamilikishwa, tatizo ni kukosekana kwa fedha kwa ajili ya ulipiaji fidia kwa wenye maeneo ambapo maeneo hayo ni Stesheni na Bondeni Road			
			Sekta ya Viwanda inaongeza ajira kufikia asilimia 40 ya ajira zote ifikapo 2020 kwa kuweka kipaumbele cha kujenga viwanda	Kuhakikisha viwanda vidogo hususani vya Uchanaji Fenicha, Usindikaji wa Mafuta, Uchongaji na Viwanda vya Ubanguaji Korosho	Tathimini ya awali kuna jumla ya viwanda vidogo na kati 142 ambapo	0		Kata zote 36

NA	SEKTA/SERA	IBARA	MALENGO/MAELEZO YA ILANI	MPANGO WA UTEKELEZAJI 2017 /2018	UTEKELEZAJI JULAI-DISEMBA 2017/2018	GHARAMA	MAONI/MAELEZO	KATA/ MTAA
			vinavyotumia malighafi zinazozalishwa hapa nchini kama vile kilimo, mifugo, uvuvi na maliasili. Viwanda hivyo ni pamoja na viwanda vya nguo, sabuni, korosho, matunda n.k	vinapatikana na kutoa ajira	vimetoa ajira 760			
			Kuandaa mikakati thabiti ya kuhamasisha sekta binafsi kuanzisha viwanda vikubwa na vya kati na kuweka utaratibu wa kuvilinda dhidi ya viwanda vya nje	Kuhakikisha kuwa Sekta Binafsi/watu Binafsi wanapata mafunzo ili kuboresha ubora wa bidhaa	Halmashauri ya Wilaya imepeleka wajasiliamali watano katika maonyesho ya Sido kanda ya Mashariki Novemba 2017	860,000	Utekelezaji unaendelea	
			Kujenga mazingira rafiki yatakayowezesha kupunguza gharama za uwekezaji na uendeshaji wa viwanda	Kuhakikisha kuwa maeneo ya uwekezaji yanapatikana kwa gharama nafuu, kutowepo kwa usumbufu na kupatikana kwa wakati	Maeneo ya uwekezaji jumla ya hekari 130.2 yameshatengwa na waombaji wanatakiwa kuleta maombi kwa Mkurugenzi kwa ajili ya kupatiwa	0	Utekelezaji unaendelea	Nachingwea Mjini
			Kuendeleza kasi ya ujenzi wa viwanda vidogo na vya kati hasa vinavyosindika mazao	Kuhakikisha ushindani na uzalishaji wa Bidhaa bora unapatikana katika Masoko	Halmashauri ya Wilaya Nachingwea imekuwa ikiwaungaisha wajasiliamali na Taasisi mbalimbali zenye kutoa mafunzo ya ujasiliamali na	0	Wajasiliamali na wafanya bishara wamekuwa wakitengeneza, wakiagiza bidhaa zilizo na ubora kwa	Nachingwea Mjini na Vijijini

NA	SEKTA/SERA	IBARA	MALENGO/MAELEZO YA ILANI	MPANGO WA UTEKELEZAJI 2017 /2018	UTEKELEZAJI JULAI-DISEMBA 2017/2018	GHARAMA	MAONI/MAELEZO	KATA/ MTA
					uhifadhi bora wa bidhaa kwa lengo la kuibua ushindani wa bidhaa katika soko. Shirika la viwango nchini (TBS) lilitoa elimu ya ubora wa bidhaa kwa kuwahamasisha bidhaa zao ziwe na msimbomilia katika ukumbi wa halmashauri, wajasiliamali 6 waliwezesha kushiriki Maonesho ya SIDO kanda ya Mashariki 2017/2018 ambapo walijifunza mambo mbalimbali yenye kuwajenga kijasiliamali na kuleta ushindani katika soko		matumizi ya Jamii	
3.	MIUNDOMBIN U NA HUDUMA ZA JAMII							
	ARDHI	37	Utawala wa Ardhi					

NA	SEKTA/SERA	IBARA	MALENGO/MAELEZO YA ILANI	MPANGO WA UTEKELEZAJI 2017 /2018	UTEKELEZAJI JULAI-DISEMBA 2017/2018	GHARAMA	MAONI/MAELEZO	KATA/ MTAA
			Kujenga mfumo utakaorahisisha umilikishaji wa ardhi na uhifadhi wa kumbukumbu za ardhi kwa kukamilisha ujenzi wa Mfumo Uganishi wa Kuhifadhi Kumbukumbu za Ardhi (Integrated Land Management Information System)	Kutunza kumbukumbu za umiliki wa viwanja katika mfumo wa kompyuta	Viwanja vinavyomilikiwa vinaendelea kuingizwa katika mfumo wa Kompyuta	0	Zoezi linaendelea	Nachingwea, Ugawaji, Boma, Nambambo, Nangowe, Namatula na Kilimanihewa
			Kuzijengea uwezo Halmashauri za Miji na Wilaya kwa kuzipatia mafunzo, vifaa, rasilimali fedha na wataalamu ili ziweze kupima viwanja na mashamba nchini	Kupima viwanja 450 maeneo ya Namatula na Bondeni Road	Kazi ya upimaji viwanja inaendelea kukamilishwa ambapo mpaka sasa viwanja 120 vimepimwa katika kijiji cha Stesheni na Viwanja 1200 Katika kata ya Nangowe	0	Fedha hazijatolewa	Nachingwea na Namatula
			Utayarishaji wa Mipango ya Matumizi Bora ya ardhi nchini	Kuandaa ramani na michoro ya mipango miji katika maeneo yaliyojengwa kiholela na kurejea michoro ya mipango miji kwa maeneo ya zamani	Mchoro Mmoja wa Namatula umeandaliwa bado kuidhinishwa na kusajiliwa na Wizara ya Ardhi katika hatua za Mwisho za matumizi			
			Kuwapatia wananchi hatimiliki za kimila 2,500,000 pamoja na kujenga masjala za ardhi 250 katika ngazi za Wilaya na	Kuandaa hati miliki za kimila 500	Jumla ya hati Miliki 350 zimeandaliwa na kukabidhiwa kwa wananchi	125,000		Mbondoo

NA	SEKTA/SERA	IBARA	MALENGO/MAELEZO YA ILANI	MPANGO WA UTEKELEZAJI 2017 /2018	UTEKELEZAJI JULAI-DISEMBA 2017/2018	GHARAMA	MAONI/MAELEZO	KATA/ MTA
			Vijiji					
			Kuwapatia wananchi hati miliki 2,000,000 pamoja na kusajili nyaraka nyingine za kisheria	Kuandaa hati miliki 200na kuzigawa kwa wananchi	Jumla ya hati miliki 55 zimeandaliwa na kugawiwa kwa wananchi wa kata ya Mbondo	0	Wananchi wahamasish we zaidi juu ya umuhimu wa kumiliki mali zao kwa hati miliki	Mbondoo
			Mipango Miji na Vijiji					
			Kukamilisha uandaaji wa Mipango Kabambe (Master Plans) kwa miji mikuu yote ya mikoa	Kuandaa ramani na michoro ya mipango miji katika maeneo yaliyojengwa kiholela na kurejea michoro ya mipango miji kwa maeneo ya zamani	Mchoro Mmoja wa Namatula umeandaliwa bado kuidhinishwa na kusajiliwa na Wizara ya Ardhi katika hatua za Mwisho za matumizi	0		Namatula,
3.	HUDUMA ZA JAMII AFYA							
		50	Kuendeleza utekelezaji wa Mpango wa Maendeleo wa Afya ya Msingi (MMAM) wenye lengo la kuimarisha na kusogeza huduma za afya karibu na wananchi kwa kuhakikisha kwamba:-					
			(i) Lengo la kila kijiji kuwa na Zahanati, Kata kuwa na Kituo cha Afya na Wilaya	Kufanya ujenzi wa Zahanati za Namatumbusi, Mpute, Kipara Mtua, Naipanga, Nangunde na Manunuzi ya samani kwa zahanati za Namatumbusi, Mpute na Kipara Mtua	Ujenzi umekamilika kwa zahanati zote na samani zilinunuliwa	0		Namatumbusi, Mpute, Kipara Mtua, Naipanga, Nangunde

NA	SEKTA/SERA	IBARA	MALENGO/MAELEZO YA ILANI	MPANGO WA UTEKELEZAJI 2017 /2018	UTEKELEZAJI JULAI-DISEMBA 2017/2018	GHARAMA	MAONI/MAELEZO	KATA/ MTAA
			kuwa na Hospitali linaendelea kutekelezwa katika maeneo ambayo huduma hizi hazijakamilika pamoja na kujenga hospitali za wilaya katika wilaya zote mpya					
			(ii) Kuhamasisha sekta binafsi kuwekeza katika Sekta ya Afya kwa kupitia sera ya ubia baina ya Sekta ya Umma na Binafsi (PPP)	Halmashauri imeingia Mkataba wa utoaji huduma kwa jamii (PPP), na Hospitali ya Misheni Mnero kwa kuwapatia asilimia 15 ya fedha wa mfuko wa pamoja (Basket Fund) na fedha za CHF 10,000,000	Mgawanyo wa fedha kwa makubaliano ya mkataba wa utoaji huduma umefanyika kama ulivyopangwa	59,000,000	Fedha zimeshatolewa na huduma zinaendelea kutolewa kulingana na makubaliano ya Mkataba	Mnero ngongo
			(iii) Kuajiri wataalamu zaidi wa afya kutoka ndani na nje ya nchi pamoja na kuboresha mazingira ya kazi kwa lengo la kuongeza ubora wa huduma za afya. Aidha, hospitali za wilaya zitaendelea kuimarishwa kwa kuzipatia madaktari,	Kuajiri watumishi 65 wa kada mbalimbali ifikapo Juni 2018	Mpaka kufikia mwezi Disemba 2017 watumishi walioajiriwa kwenye kada ya afya walikuwa 13		Watumishi watakapofika watapangiwa kwenye maeneo yenye upungufu	

NA	SEKTA/SERA	IBARA	MALENGO/MAELEZO YA ILANI	MPANGO WA UTEKELEZAJI 2017 /2018	UTEKELEZAJI JULAI-DISEMBA 2017/2018	GHARAMA	MAONI/MAELEZO	KATA/ MTAA
			wauguzi, dawa na vifaa tiba vya kutosha					
			(iv) utoa motisha kwa watumishi ambao wanafanya kazi katika maeneo yenye mazingira magumu ili kuwajengea ushawishi wa kuendelea kutoa huduma za afya katika maeneo hayo	Motisha kwa Watumishi wa afya waishio katika mazingira magumu kwa Hospitali, Vituo vya Afya zilitengwa katika kasma hizo tajwa	Zoezi la utoaji motisha limefanyika kwa madaktari wapya walioajiriwa kwa kupewa vitanda, magodoro na chakula		Tunaomba fedha ziweze kuongezwa na kutolewa kwa wakati	Vituo vya kutolea hudum ya afya vya serikali
			(v) Kuimarisha mapambano dhidi ya malaria kwa kufanya yafuatayo	Uhamasishaji wa usafi wa mazingira katika makazi na kulala kwenye chandarua kila siku.	Uhamasishaji umefanyika katika maeneo ya Namatula, Kilimanihewa, Mtua, Kilimarondo, Mbondo, Kiegei, Matekwe, Mkotokuyana, Ugawaji, Nambambo na Boma kwa kushirikiana na wadau wetu wa NAESO	0	Kuhamasishaji jamii kuhusu umuhimu wa kuwahi katika vituo vya wa huduma mara wanapohisi kuwa na homa na kumaliza dozi.	Namatula, Kilimanihewa, Mtua, Kilimarondo, Mbondo, Kiegei, Matekwe, Mkotokuyana, Ugawaji, Nambambo na Boma
			(vi) Ku wagawia wananchi vyandarua vyenye viuatilifu 22,360,386	Kugawa vyandarua kwa wanafunzi wa shule za msingi za serikali.	Vyandarua viligaiwa kwa wanafunzi wa shule zote za msingi			Kata 36

NA	SEKTA/SERA	IBARA	MALENGO/MAELEZO YA ILANI	MPANGO WA UTEKELEZAJI 2017 /2018	UTEKELEZAJI JULAI-DISEMBA 2017/2018	GHARAMA	MAONI/MAELEZO	KATA/ MTAA
			bila malipo		zilizopo katika wilaya			
			(vii) Kununua na kusambaza dawa za malaria katika vituo vyote vya kutolea huduma nchini	Kuendelea kusambaza dawa za malaria katika vituo vyote vya kutolea huduma	Dawa aina ya Alu na vitendanishi vilipokelewa na kusambazwa katika vituo vya kutolea huduma.	0	Kuendelea na mpango wa kusambaza dawa katika vituo vyote vya kutolea huduma.	
			Kuimarisha upatikanaji wa huduma za dharura na za kawaida kwa wagonjwa kupitia vituo vya huduma za afya hapa nchini. Huduma hizi ni pamoja na magonjwa ya saratani, mishipa ya fahamu, mapafu, figo, huduma za magonjwa ya moyo, upasuaji mbalimbali ikiwamo upasuaji wa mifupa	Ujenzi wa chumba cha upasuaji kituo cha afya Marambo na Naipanga Kutoa huduma ya CECAP na uchunguzi wa saratani ya matiti kwa kina mama	Ujenzi wa chumba cha upasuaji haujafanyika Huduma ya CECAP na saratani ya matiti umefanyika na jumla ya wanawake 627 wamefanyiwa uchunguzi katika hospitali ya wilaya	0	Ujenzi wa chumba cha upasuaji Naipanga bajeti yake ya Tsh. 20,000,000 imetengwa kwa mwaka wa fedha 2017/2018	Hospitali ya wilaya na Naipanga
			Kuunganisha hospitali za rufaa za Mikoa na Wilaya na hospitali nyinginezo kwenye	Kuwezesha mfumo wa telemedicine katika hospitali ya wilaya	Mfumo umeshafungwa na unaendelea kufanya kazi	0		Hospitali ya wilaya Nachingwea

NA	SEKTA/SERA	IBARA	MALENGO/MAELEZO YA ILANI	MPANGO WA UTEKELEZAJI 2017 /2018	UTEKELEZAJI JULAI-DISEMBA 2017/2018	GHARAMA	MAONI/MAELEZO	KATA/ MTAA
			mfumo wa matibabu mtandao (telemedicine)					
			Kuweka utaratibu utakaoweza wananchi kuwa na Bima ya Afya ili kumudu gharama za matibabu	Kuhamasisha wananchi kujiunga na mfuko wa afya ya jamii ili kupunguza gharama za matibabu	Jumla ya kaya 19221 zimejiunga na mfuko wa afya ya jamii		Kuendelea kushirikiana na viongozi ngazi ya jamii kuhamasisha jamii kujiunga mfuko	Zote 36
			Kuimarisha upatikanaji wa haki na huduma za makundi maalumu wakiwemo watu wenye ulemavu wa ngozi (albinism) na watoto wanaoishi mitaani ikiwa ni pamoja na kuanzisha Kamati za Ulinzi wa Mtoto katika Halmashauri zote	Kuwatambua watu wote wenye ulemavu wa Ngozi (Albino) katika Kata zote 34, ifikapo Juni 2016.	Watu wenye ulemavu wa Ngozi (Albino) 127 wametambuliwa kutoka kata 15, na Takwimu zinaendelea kupokelewa kutoka Kata 21 zilizobaki na kuingizwa kwenye mfumo wa kutunzia kumbukumbu, ili kuwapatia Mafuta maalum ya Kuzuia mionzi ya Jua kwenye Ngozi, ambayo kwa sasa yapo Ofisi ya Ustawi wa Jamii.	0	Watu walio kwenye makundi maalum wana mahitaji mengi ambayo utekelezaji wake unahitaji rasilimali Fedha za kutosha.	Kata zote 36 za Wilaya ya Nachingwea.
			Kukamilisha Sera ya Huduma za Ustawi wa Jamii pamoja na Mkakati wake wa Utekelezaji. Aidha, Halmashauri zitahakikisha wazee wanatambuliwa na kupewa	Kufanya zoezi la utambuzi wa Wazee Kutoka katika Vijiji Kata 34 ifikapo Juni 2016.	• Jumla ya Wazee kwa Takwimu za Sampuli 7,121 wametambuliwa katika Kata 14, na Takwimu	105,000	Serikali iwapatie wazee Bima ya afya ya Taifa NHIF ili waweze kutibiwa sehemu	Kata 15 za Chiola, Namapwia, Lionja,K/rondo, Mnero ngongo, Matekwe, Naipingo, Naipanga,

NA	SEKTA/SERA	IBARA	MALENGO/MAELEZO YA ILANI	MPANGO WA UTEKELEZAJI 2017 /2018	UTEKELEZAJI JULAI-DISEMBA 2017/2018	GHARAMA	MAONI/MAELEZO	KATA/ MTAA
			matibabu bure katika hospitali za Serikali		<p>zinaendelea kupokelewa kutoka Kata19 zilizobakia.</p> <ul style="list-style-type: none"> • Jumla ya Wazee 7000 wamo kwenye mpango wa kulipiwa kujiunga na Mfuko wa Bima ya Afya ya Jamii • (CHF) na Shirika la Bima ya Taifa (NHIF). <p>Wazee 335 wamepatiwa msamaha wa matibabu</p> <ul style="list-style-type: none"> • Maombi ya kuwalipia Wazee 7,121 ili kujiunga kwenye mfuko wa Bima ya Afya ya Jamii yamewasilishwa kwa Mkurugenzi wa Halmshauri ya Wilaya Nachingwea. 		yoyote ndani ya nchi	Mchonda, Marambo, Mtua, Nditi, Kiegei, Ndomoni, Mchonda, Namikango, K/Mtua na Mitumbati
			Kuimarisha Huduma ya Afya					

NA	SEKTA/SERA	IBARA	MALENGO/MAELEZO YA ILANI	MPANGO WA UTEKELEZAJI 2017 /2018	UTEKELEZAJI JULAI-DISEMBA 2017/2018	GHARAMA	MAONI/ MAELEZO	KATA/ MTAA
			ya Mama na Mtoto kwa kuzingatia vipaumbele vya Tekeleza kwa Matokeo Makubwa Sasa (BRN) kwa kufanya yafuatayo:-					
			Kuzijengea uwezo Hospitali na Vituo vya Afya ili kutoa huduma kamili ya Afya ya Uzazi na Mtoto pamoja na upasuaji kwa mama wajawazito	Kuendesha mafunzo mbalimbali yanayohusu afya ya uzazi na mtoto pamoja na upasuaji kwa wamama wajawazito	Mafunzo mbalimbali yamefanyika na yanaendelea kufanyika kwa madaktari		Kuendelea kuhimiza wananchi kuwahi kliniki ya afya ya uzazi na mtoto ili waweze kupata huduma bora kwa wakati	Mafunzo yalitolewa kwa watumishi wa vituo mbalimbali vya kutolea huduma
			Kutoa huduma za mkoba (mobile clinic) hasa maeneo ya vijijini	Kufanya zoezi la utoaji wa huduma za afya kwa njia ya mkoba katika vituo 38 vya kutolea huduma za afya	Zoezi limefanyika la kutoa huduma kwa njia ya mkoba katika vituo 38 za kutolea huduma za afya	3,240,000		Kata zote za Wilaya ya Nachingwea
			Kuendelea kutekeleza mpango wa kutokomeza maambukizi mapya ya VVU kutoka kwa Mama kwenda kwa Mtoto	Kuhakikisha huduma ya upimaji wa VVU kwa wajawazito na wenza wao na kutoa dawa za kupunguza makali ya VVU kwa waliobainika kuwa na Maambukizi pia kutoa dawa kwa mtoto aliyezaliwa na mama mwenye maambukizi	Tumeweza kupima:- <ul style="list-style-type: none"> Wajawazito 5961, kati yao 150 walikua na maambukizi na walipatiwa dawa ya kupunguza makali ya VVU <ul style="list-style-type: none"> Watoto waliozaliwa 	48,500,000	Kuhimiza wamama wajawazito kuhudhuria kliniki mapema mara wajitambuapo kuwa wajawazito	

NA	SEKTA/SERA	IBARA	MALENGO/MAELEZO YA ILANI	MPANGO WA UTEKELEZAJI 2017 /2018	UTEKELEZAJI JULAI-DISEMBA 2017/2018	GHARAMA	MAONI/MAELEZO	KATA/ MTA
					na mama wenye maambukizi walikuwa 143 ambao walipatiwa dawa kwaajili ya kuwakinga na VVU na magonjwa nyemelezi na pia walichukuliwa damu kwa ajili ya kupima maambukizi			
	ELIMU		Kuandaa mfumo, muundo na taratibu nyumbufu za kutoa Elimu ya Awali na Elimumsingi (1+6+4) bila malipo ili kuhakikisha kwamba:-					
			(i) Kandikishwaji rika lengwa la watoto wa darasa la Elimu ya Awali 1unaongezeka kutoka asilimia 45 mwaka 2015 hadi asilimia 100 mwaka 2020	Kuandikisha rika lengwa la watoto wa darasa la awali 5,896 kwa kipindi cha 2017/2018	Uandikishaji wa watoto darasa la awali umefanyika kwa wanafunzi 4930 sawa asilimia 83.81	0	Zoezi la uandikishaji limekamilika	Kata zote 36

NA	SEKTA/SERA	IBARA	MALENGO/MAELEZO YA ILANI	MPANGO WA UTEKELEZAJI 2017 /2018	UTEKELEZAJI JULAI-DISEMBA 2017/2018	GHARAMA	MAONI/MAELEZO	KATA/ MTAA
			(ii) Uandikishwaji rika lengwa la watoto wa Darasa la Kwanza unaongezeka kutoka asilimia 95 mwaka 2015 hadi asilimia 100 mwaka 2020	Kuandikisha rika lengwa la watoto wa darasa la kwanza 5,101 kwa kipindi cha 2017/2018	Uandikishaji wa watoto wa darasa la kwanza umefaanyika kwa wanafunzi 4803 sawa na asilimia 94.16	0	Zoezi la uandikishaji limekamilika	Kata zote 36
			(iii) Uandikishwaji rika lengwa la Wanafunzi wa Kidato cha Kwanza unaongezeka kutoka asilimia 60 mwaka 2015 hadi asilimia 80 mwaka 2020	Kuandikisha asilimia 80 ya wanafunzi wote waliofaulu darasa la saba kujiunga na kidato cha kwanza katika shule za sekondari 27	Kwa mwaka 2018 hadi sasa uandikishaji kidato cha kwanza umefikia asilimia 90.34	0	Zoezi la kuripoti limekamilika	Kata zote 36
			Kuhuisha taratibu za kujiunga na taasisi zinazotoa elimu na mafunzo katika ngazi mbalimbali kwa kutambua sifa zinazopatikana katika mifumo na taasisi tofauti ili kuhakikisha kwamba:-					
			(i) Asilimia 20 ya wahitimu wa Elimumsingi wanaendelea na masomo katika ngazi za Sekondari ya Juu na asilimia 80 kuendelea na elimu au mafunzo ya ufundi katika ngazi ya cheti,	Asilimia 80 ya Wahitimu wote wa darasa la saba kwa mwaka 2017/2018 kujiunga na kidato cha kwanza Na asilimi 10 ya Wahitimu wote wa kidato cha nne wanaendelea na masomo katika ngazi ya sekondari ya	Kwa mwaka 2017 ni asilimia 76.87 ya wahitimu wote wa darasa la saba wamejiunga na kidato cha kwanza 2018		Mikakati naendelea kuhakikisha 2017 tunafikia asilimia 10	Kata zote 36

NA	SEKTA/SERA	IBARA	MALENGO/MAELEZO YA ILANI	MPANGO WA UTEKELEZAJI 2017 /2018	UTEKELEZAJI JULAI-DISEMBA 2017/2018	GHARAMA	MAONI/MAELEZO	KATA/ MTAA
			stashahada au shahada kulingana na sifa, vipaji au vipawa	juu na asilimia 40 kuendelea na mafunzo mengine	Mwaka 2016 asilimia 7 kidato cha nne waliendelea na kidato cha tano		na zaidi	
			(i) Ufaulu wa mtihani wa kumaliza Elimu ya Msingi unaongezeka kutoka asilimia 57 mwaka 2015 hadi asilimia 90 mwaka 2020 na asilimia ya wanafunzi wanaoendelea na Kidato cha Kwanza kuongezeka kutoka asilimia 55.5 hadi asilimia 100	Asilimia 80 ya Wahitimu wote wa darasa la saba kwa mwaka 2017/2018 kufaulu mtihani wa darasa la saba	Mwaka 2017 asilimia 76.87 ndio waliofaulu mitihani ya darasa la saba		Wanafunzi waliofaulu wameshajiu nga na kidato cha I	Kata zote 36
			(ii) Idadi ya wataalamu wenye ujuzi wa juu wanaongezeka kutoka asilimia 3 hadi asilimia 10 mwaka 2020, ujuzi wa kati kutoka asilimia 13 hadi 30 na ujuzi wa chini kupungua kutoka asilimia 84 hadi 60	Walimu 22 wamewekwa katika mpango wa masomo kwa mwaka 2017/2018	Jumla ya walimu 5 tayari wamewekwa kwenye mpango wa masomo 2017/2018			Kata zote 36
			(i) Uwiano wa kitabu cha kiada kwa mwanafunzi katika Elimumsingi unaongezeka kutoka 1:3	Uwiano wa kitabu cha kiada kwa mwanafunzi kuongezeka kutoka 1:4 hadi 1:3 mwaka 2017/2018	Uwiano wa kitabu kwa mwanafunzi wa Darasa i-iv umefikia 1-3,kwa darasa v-vii uwiano bado 1;4	0	Vitabu vimepelekwa mashuleni	Kata zote 36

NA	SEKTA/SERA	IBARA	MALENGO/MAELEZO YA ILANI	MPANGO WA UTEKELEZAJI 2017 /2018	UTEKELEZAJI JULAI-DISEMBA 2017/2018	GHARAMA	MAONI/MAELEZO	KATA/ MTAA
			mwaka 2015 hadi 1:1 mwaka 2020					
			(ii) Asilimia 50 ya fedha za ruzuku ya uendeshaji wa shule zinatumiwa kuchapisha na kusambaza vitabu vya kiada	Kusambaza vitabu vya Kiada kwa shule zote za Msingi.	Vitabu vya kiada kwa madarasa I-IV vimesambazwa	0	Vitabu vimepelekwa mashuleni	Kata zote 36
			(iii) Uwiano wa vitabu vya ziada kwa kila somo kwa mwanafunzi katika Elimumsingi kuwa 1:10	Uwiano wa vitabu vya ziada kwa kila somo kwa mwanafunzi katika Elimu msingi kuwa 1:10	Uwiano wa vitabu vya ziada kwa somo umefikia 1:10 kwa darasa I-IV	0	Vitabu vimepelekwa mashuleni	Kata zote 36
			Kuhuisha miongozo ya Elimu na Mafunzo ili kuondoa vikwazo vinavyosababisha mwanafunzi kushindwa kukamilisha mzunguko wa elimu au mafunzo ili kuhakikisha kwamba:-					
			(i) Wasichana wote wa Elimumsingi wanaoacha shule kwa sababu ya kupata ujauzito wataendelea na masomo	Kuondoa tatizo la wasichana kupata ujauzito	Elimu inaendelea kutolewa kuziwa kwa ngoma za unyago wakati wa masomo Kuwachukulia hatua kali wanaowapa ujauzito	0	Elimu rika inaendelea kutolewa ili kujenga uelewa na umuhimu wa elimu kwa wasichana	Kata zote 36

NA	SEKTA/SERA	IBARA	MALENGO/MAELEZO YA ILANI	MPANGO WA UTEKELEZAJI 2017 /2018	UTEKELEZAJI JULAI-DISEMBA 2017/2018	GHARAMA	MAONI/MAELEZO	KATA/ MTAA
			Kuandaa walimu, wakufunzi na wahadhiri mahiri hususan katika masomo ya hisabati, lugha, sayansi, teknolojia na ufundi ili kuhakikisha kwamba:-					
			(i) Tatizo la uhaba wa walimu wapato 24,000 wa masomo ya sayansi na hisabati kwa shule za Sekondari linapungua kwa kutoa mafunzo kwa walimu 5,000 wa masomo hayo kila mwaka	Kupokea na kusambaza walimu wa masomo ya sayansi kutoka Serikali kuu mwaka 2017/2018	Walimu 27 wamepokelwa kati ya 30 waliopangwa na wamesambazwa katika shule za sekondari	0	Mara tu walimu wanapowasil i husambazwa maeneo yenye upungufu	Kata zote 36
			Kuandaa mpango kabambe wa kuongeza udahili katika taasisi za elimu na mafunzo kwa kuzingatia mahitaji ya rasilimali watu na ujuzi kwa maendeleo ya Taifa na soko la ajira hususan ujuzi unaohitajika au kuhusiana na sekta zinazokua haraka na zinazojitokeza mfano mafuta, gesi na madini ili kuhakikisha kwamba:-					
			(i) Kuendelea kusimamia Sera ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi ya mwaka 2015	Kusimamia matumizi sahihi ya fedha za elimu bure zinazopelekwa mashuleni.	Matumizi ya fedha za elimu bure yanasimamiwa kikamilifu na	0	Kutumika kanuni nyingine ya kugawa fedha za	Kata zote 36

NA	SEKTA/SERA	IBARA	MALENGO/MAELEZO YA ILANI	MPANGO WA UTEKELEZAJI 2017 /2018	UTEKELEZAJI JULAI-DISEMBA 2017/2018	GHARAMA	MAONI/MAELEZO	KATA/ MTA
			ambayo inaifanya elimu ya Msingi hadi Sekondari kuwa ya lazima na bila ya malipo		yanakaguliwa na mkaguzi wa ndani		elimu bure badala ya idadi ya wanafunzi	
	MAJI	53	Kuboresha huduma ya maji vijijini kutoka asilimia 53.4 mwaka 2015 hadi asilimia 70 mwaka 2020 kwa kufanya yafuatayo:-	Kuboresha huduma ya maji vijijini kutoka asilimia 35 mwaka 2015 hadi asilimia 75 mwaka 2020 kwa kufanya yafuatayo:-	Huduma ya maji imeboreshwa vijijini kufikia asilimia 45	0	Hamna fedha iliyoletwa kwaajili ya miradi	
			(i) Kuendelea kutekeleza lengo la kuwapatia wananchi waishio vijijini huduma ya maji safi, salama na ya kutosha kama yalivyo Malengo ya Milenia	Kujenga mradi wa mtandao wa bomba katika kijiji cha Marambo na kuchimba visima sitini(60) kupitia shirika la Gain	Uchimbaji kupitia shirika la Gain limechimba visima arobaini (41) kazi bado inaendelea kwa visima 19 vilivyobakia. -Mtandao wa bomba katika kijiji cha Marambo Mkandarasi ameshapatikana,Ha Imashauri inawasiliana na Wizara ya Maji ili kupata fedha za ujenzi.	0	Katika mradi wa mtandao wa bomba kijiji cha Marambo hakuna fedha iliyoletwa	Libundu,Namk ula,Kimawe,R weje,Rupota,M konjela,Nangal imbo,K/mnero, Mitumbati,Chil aile,Kihuwe,Na ipingo,Kipara mtua,Farm 17,Mkukwe,Mc honda,Namatu mbusi na Nan'gondo.
			(ii) Kujenga vituo vya kuchotea maji	Kujenga vituo vya kuchotea maji mia mbili(200) vitakavyotoa huduma ya maji mwaka 2015 hadi kufikia mwaka 2020	Ujenzi wa vituo vya kutekea maji Arobaini (41) umefanyika kupitia shirika la GAIN na	0		

NA	SEKTA/SERA	IBARA	MALENGO/MAELEZO YA ILANI	MPANGO WA UTEKELEZAJI 2017 /2018	UTEKELEZAJI JULAI-DISEMBA 2017/2018	GHARAMA	MAONI/MAELEZO	KATA/ MTAA
					Halmashauri imejenga vituo 30 katika vijiji vya Mnero miembeni na Nditi			
			(iii) Kuhamasisha ujenzi wa miundombinu ya kuvuna maji ya mvua katika majengo ya Serikali, asasi za umma na binafsi na nyumba za watu binafsi	Kuhamasisha ujenzi wa miundombinu ya kuvuna maji ya mvua kwa kutunga sheria ndodondogo katika majengo ya Serikali, asasi za umma na binafsi na nyumba za watu binafsi	Tayari sheria ndogondogo zimeshaundwa kwaajili ya uvunaji wa maji kupitia kwenye mapaa yao	0	Kuhamasisha ujenzi wa miundombinu ya kuvuna maji ya mvua unaendelea	
			Kuboresha huduma ya Maji Mijini kwa kufanya yafuatayo:-					
			(i) Kuongeza upatikanaji wa huduma za maji katika miji mikuu ya wilaya, miji midogo na maeneo ya miradi ya Kitaifa kutoka asilimia 57 mwaka 2015 hadi kufikia asilimia 90 mwaka 2020	Kuongeza mitandao ya bomba kwa zile sehemu ambazo huduma haipatikani	Uongezaji wa mtandao wa bomba Nachingwea mjini kufikia km 5.2 mpaka Juni 2018	45,126,614	Zoezi inaendelea	
			Kuendelea kuhamasisha wananchi kuunda Jumuiya za	Kuendelea kuhamasisha wananchi kuunda Jumuiya za	Jumla ya jumuiya za watumiaji maji 23 zimeundwa na kati ya hizo Jumuiya 21		Jumuiya mbili bado hazijasajiliwa amabazo ni Kipara	Mandai, Nampemba, Farm 8, Rweje, Lipuyu, Mituguru,

NA	SEKTA/SERA	IBARA	MALENGO/MAELEZO YA ILANI	MPANGO WA UTEKELEZAJI 2017 /2018	UTEKELEZAJI JULAI-DISEMBA 2017/2018	GHARAMA	MAONI/MAELEZO	KATA/ MTA
			Watumia Maji Vijijini katika Mabonde yote ya maji nchini ifikapo mwaka 2020 ili kuwashirikisha wananchi kikamilifu katika kupanga, kujenga, kuendesha na kumiliki miradi ya maji	Watumia Maji Vijiji (50) katika wilaya ya Nachingwea ifikapo mwaka 2020 ili kuwashirikisha wananchi kikamilifu katika kupanga, kujenga, kuendesha na kumiliki miradi ya maji	zimesajiliwa		Mtua na Namikango	Litula, Mkoka, Kipara Mtua, Mtua, Mbondo, Majonanga, Chiola A, Chiola B, Marambo, Nditi, Mnero Mimbeni, Ruponda, Mandawa, Ndomoni, Mkotokuyana, Ikungu na Namikango
5.	UWEZESHAJI WANANCHI KIUCHUMI	57	Kuhakikisha kuwa shughuli zote zenye mwelekeo wa ushirika zinapewa msukumo stahiki kwa kuhamasisha na kusimamia kwa nguvu uanzishaji wa vikundi vya ushirika kama vile SACCOS na VICOBA; Vyama vya Mazao, Ufugaji na Uvuvi hasa ikizingatiwa kuwa ushirika ndiyo silaha kuu ya wanyonge na nguzo kuu ya ujenzi wa Siasa ya Ujamaa na Kujitegemea	Kuhamasisha uundaji wa Vikundi vya ujasiriamali na VICOBA 554 ifikapo June 2016	Jumla ya vikundi 1020 vimeundwa na vina katiba na vimesajiriwa pia vikundi 43 vimepatiwa mkopo wa Tsh 86,000,000 kwa mwaka wa fedha 2017/2018 na ukopeshaji unaendelea kwa awamu ya pili.	86,000,000	Iwapo fedha itapatikana kutoka mapato ya ndani ukopeshaji utaendelea sambamba na ufuatiliaji wa marejesho	Kata 36
			Kuweka mfumo wa kuvitambua, kuvisajili na kuviwezesha vikundi vyote vyenye mwelekeo wa ushirika	Kusajili Vikundi vya ujasiriamali na VICOBA 554 ifikapo June 2018	Jumla ya vikundi 250 vimesajiliwa na usajili bado unaendelea	0		Kata Zote 36

NA	SEKTA/SERA	IBARA	MALENGO/MAELEZO YA ILANI	MPANGO WA UTEKELEZAJI 2017 /2018	UTEKELEZAJI JULAI-DISEMBA 2017/2018	GHARAMA	MAONI/MAELEZO	KATA/ MTAA
			na ujasiriamali					
			Kuwawezesha wananchi kiuchumi kwa kuhakikisha kwamba fursa ya mikopo kwa ajili ya mitaji inapatikana bila ya urasimu na kwa masharti nafuu na kuwafikia wananchi wengi mijini na vijijini	Asilimia 10 ya mapato ya Halmashauri kutolewa kwa vikundi vya vijana na wanawake ifikapo Juni 2018	Jumla ya Tsh.86,000,000 kutoka mapato ya ndani zimekopeshwa kwa makundi tajwa na utaratibu wa ukopeshaji unaendelea	86,000,000	Utoaji wa mikopo unaendelea kulingana na upatikanaji wa mapato ya ndani	
			Kusaidia wafanyabiashara wadogo kwa kufanya yafuatayo:-					
			(i) Kutenga maeneo mahsusi katika kila Halmashauri kwa ajili ya biashara ndogo ndogo	Kuhakikisha maeneo yanatengwa kwa ajili ya wafanyabiashara wadogo	Upimaji wa maeneo ya masoko kwa ajili ya wafanyabishara wadogo unaendelea kufanyika	0	Upimaji, Ugawaji na Ujenzi wa Maeneo ya Bishara usimamiwe na utekelezwe kwa haraka ili kuleta tija kwa wafanya biashara wadogo.	Kilimanihewa Nachingwea Mjini
		58	URASIMISHAJI MALI ZA WANYONGE					
			Kuongeza kasi ya utambuzi, usajili na umiliki wa ardhi pamoja na kuendeleza urasimishaji wa	Kurasimisha mashamba 2500 na kuandaa hati miliki za kimila	Hati 350 za kimila zimegawiwa na zoezi linaendelea	0		Mbondo, Nakalonji, Nahimba na Namatunu

NA	SEKTA/SERA	IBARA	MALENGO/MAELEZO YA ILANI	MPANGO WA UTEKELEZAJI 2017 /2018	UTEKELEZAJI JULAI-DISEMBA 2017/2018	GHARAMA	MAONI/MAELEZO	KATA/ MTA
			rasilimali za wananchi, kuwashirikisha na kuwawezesha kutumia rasilimali zao kama dhamana ya kupata mitaji					
		60	KUWAWEZESHA VIJANA KUJIAJIRI					
			Kuhakikisha Halmashauri zote nchini zinaanzisha vituo maalumu ili kuwawezesha vijana kupata sehemu ya kujifunza kwa vitendo shughuli mbalimbali za ujasiriamali na kupata taarifa mbalimbali za maendeleo	Halmashauri ilitenga vituo maalum vya kuwawezesha vijana kupata sehemu ya kujifunza kwa vitendo hadi kufikia June,2018	Maeneo matatu yamejengwa kwa shughuli husika,maeneo ayo ni Ngunichile,Kilimarondo, Mkotokuyana na eneo la Utafiti			Kilimarondo,M kotokuyana,Ng unichile na Boma
			Kuwawezesha vijana wanaohitimu Vyu Vyu vya Kati kufanya kazi kwa kujitolea katika asasi mbalimbali kwa lengo la kuwapatia uzoefu na maadili ya kazi ili waweze kuajirika au kujijiri wenyewe	Uhamasishaji wa vijana wanaohitimu vyuo vikuu kufanyika ifikapo June 2016	Uhamasishaji umefanyika kwa kata 34 na asasi 4 za NAESO,NAPAU,FARAJ A COMMUNITY DEVELOPMENT na NASODE zimeweza kuajiri vijana waliohitimu elimu ya juu			Kata zote 36 za halmashauri ya wilaya ya Nachingwea
6.	MAENEO MENGINE MUHIMU	145	UTAWALA BORA, DEMOKRASIA NA UWAJIBIKAJI					
			Kuendeleza jitihada za kukuza, kulinda na kuhifadhi Haki za Binadamu na Utawala wa Sheria katika ngazi zote za uongozi	Halmashauri ya Wilaya ya Nachingwea imeendelea kutekeleza mfumo wa ugatuaji wa madaraka kwa wananchi ambapo inaamini Serikali za Mitaa kama chombo cha	Halimashauri ya Wilaya ya Nachingwea imeendelea kuzifuata na		Elimu imeendelea kutolewa kwa kutumia miongozo, Sheria, na	

NA	SEKTA/SERA	IBARA	MALENGO/MAELEZO YA ILANI	MPANGO WA UTEKELEZAJI 2017 /2018	UTEKELEZAJI JULAI-DISEMBA 2017/2018	GHARAMA	MAONI/MAELEZO	KATA/ MTAA
				Wananchi kipo kiliundwa, huendeshwa, husimamiwa na kuwajibika kwa wananchi wenyewe na kupelelekea kuwa na sauti katika maamuzi mbalimbali kuhusu maendeleo yao.	kuzitekeleza Sheria mama, Sheria ndogo pamoja na Sera ili kuwezesha Jinsia zote zinapewa fursa sawa kushiriki kikamilifu katika masuala ya siasa, uchumi na utawala katika nchi yao.		sera mbali mbali kuhakikisha haki za binadamu na utawala bora vinazingatiwa, Mfano Sera ya maendeleo ya jamii ya halmashauri ya wilaya ya Nachingwea inasisitiza kuheshimu haki za binadamu na usawa wa jinsia ambapo Elimu hii hutolewa kwenye vikao ngazi zote.	
		148	SERIKALI ZA MITAA					
			Kuendelea kuzifanyia mapitio Sheria zote zinazohusiana na Serikali za Mitaa na Mamlaka ya Tawala za Mikoa ili kuharakisha mchakato wa kugatua madaraka kwa lengo la kuziwezesha kutoa	Halmashauri imeendelea kuhuisha Sheria ndogo zilizopo na kuibua sheria ndogo ndogo mpya ili kwenda na wakati kwa lengo la kuimarisha ukusanyaji wa mapato ili Halmashauri iwe na uwezo wa kutoa huduma stahiki kwa wananchi wake.	Sheria zilizo huishwa na kuibuliwa ili kuwezesha Halmashauri kuongeza mapato na kuwa na uwezo wa kuwahudumia wananchi wake ni pamoja na Sheria ya;		Elimu imeendelea kutolewa kupitia katika vikao mbili mbali, matangazo mbali mbali ili kuwapa	Maeneo yote ya kata katika Halmashauri ya wilaya ya Nachingwea

NA	SEKTA/SERA	IBARA	MALENGO/MAELEZO YA ILANI	MPANGO WA UTEKELEZAJI 2017 /2018	UTEKELEZAJI JULAI-DISEMBA 2017/2018	GHARAMA	MAONI/MAELEZO	KATA/ MTAA
			huduma bora zaidi kutoka ngazi ya Kitongoji/Kijiji hadi Kata		i) Udhibiti wa yombo vya usafiri ii) Udhibiti wa taka ngumu iii) Ushuru wa Mazao iv) Ushuru wa uvunaji wa maji ya mvua v) Ushuru wa huduma vi) Ushuru wa kodi ya majengo vii) Ushuru wa mabango na matangazo; Viii) Hifadhi ya Mazingira ix) Matumizi ya Barabara na ujenzi Mjini pamoja na x) Ada na ushuru.		fursa wananchi kuwa na uelewa kuwezesha kuzitumia Sheria hizo na kuziona kuwa nirafiki kwa maendeleo ya jamii.	
			Kuendelea kuzijengea uwezo Serikali za Vijiji kwa kuzipatia raslimali watu na fedha ili ziweze kupanga na kusimamia kwa ukamilifu miradi yao ya maendeleo	Katika mwaka wa fedha 2017/2018 Halmashauri ya Wilaya iliandaa bajeti ya maombi ya Watumishi wa kada mbalimbali na kuwasilisha OR-Utumishi.	Katika mwaka wa fedha 2017/2018 jumla ya watendaji wa vijiji 10 , wauguzi 6 na matabibu 3 walijiriwa .		Halmashauri inasubiri kupatiwa watumishi wa kada mbalimbali sawa na idhini ya nafasi zilizotolewa.	Maeneo yote ya kata katika Halmashauri ya wilaya ya Nachingwea
			Kuimarisha ubora na upatikanaji wa huduma za kijamii hususan afya, elimu, maji na miundombinu ya	Katika mwaka wa fedha 2017/2018 Halmashauri ya Wilaya iliandaa bajeti ya maombi ya Watumishi wa kada mbalimbali na kuwasilisha OR-			Halmashauri inasubiri kupatiwa watumishi wa kada	Maeneo yote ya kata katika Halmashauri ya wilaya ya Nachingwea

NA	SEKTA/SERA	IBARA	MALENGO/MAELEZO YA ILANI	MPANGO WA UTEKELEZAJI 2017 /2018	UTEKELEZAJI JULAI-DISEMBA 2017/2018	GHARAMA	MAONI/MAELEZO	KATA/ MTAA
			kiuchumi katika Halmashauri zote nchini pamoja na kuongeza idadi ya wataalamu wa fani mbalimbali	Utumishi.			mbalimbali sawa na idhini ya nafasi zilizotolewa.	
			Kuendelea kuchukua hatua kali za kinidhamu na kisheria dhidi ya watendaji wa Halmashauri za wilaya watakaobainika kuhusika na vitendo vya ubadhirifu na wizi wa mali ya umma pamoja na matumizi mabaya ya madaraka	Halmashauri imeendelea kuchukua hatua kuimarisha nidhamu kwa watendaji wake pale inapo bainika kukiuka maadili ya Utumishi wa umma katika maeneo ya kazi na kuleta imani dhidi ya Serikali yao.	Halmashauri ya Wilaya kupitia vikao vya kazi vinavyoendesha na idara mbalimbali katika maeneo ya kazi watumishi wamekuwa wakielimishwa kuzingatia maadili ya Utumishi wa Umma na pale inapo bainika mtumishi wa Umma anakiuka na kwenda kinyume na maadili ya utumishi wa umma kupitia kamati ya nidhamu ya Halmashauri anachukuliwa hatua za kinidhamu.		Elimu pamoja na maelekezo mbali mbali vimeendelea kutolewa ili kujenga nidhamu kwa watumishi wa umma katika sehemu za kazi.	Maeneo yote katika kata za Halmashauri ya wilaya ya Nachingwea
		153	KUJENGA UWEZO WA KUKABILI MAJANGA					
			Kusimamia kikamilifu Utekelezaji wa Sheria mpya ya Kukabiliana na Maafa katika ngazi zote kuanzia Taifa hadi Vijijini	Undaji wa Kamati ya maafa ya wilaya	Kamati ya maafa ya wilaya imeundwa kutoka idara 4 (Kilimo,maji,afya, mazingira) na Mratibu amepata mafunzo ya kukabiliana na maafa yaliyofanyika Lindi	0		

NA	SEKTA/SERA	IBARA	MALENGO/MAELEZO YA ILANI	MPANGO WA UTEKELEZAJI 2017 /2018	UTEKELEZAJI JULAI-DISEMBA 2017/2018	GHARAMA	MAONI/MAELEZO	KATA/ MTAA
			MAPAMBANO DHIDI YA VVU/UKIMWI					
			Kupunguza au kuondokana kabisa na utegemezi wa wafadhili kwa kuanzisha Mfuko Maalumu wa UKIMWI (AIDS Trust Fund) ukiwa na lengo la kuongeza rasilimali kwa ajili ya kuboresha huduma za UKIMWI zinazotolewa	Kuweka mpango wa kutekeleza baadhi ya kazi za mapambano dhidi ya UKIMWI kwa kutumia fedha za mapato ya ndani.	Jumla ya shilingi 10,000,000 zimetengwa katika bajeti ya mwaka 2017/2018 kutoka mapato ya ndani kwa kazi ya mapambano dhidi ya UKIMWI kwa ajili ya kutoa elimu	10,000,000		
			Kufanya jitihada za kupunguza kasi ya maambukizi katika jamii kutoka asilimia 5.1 mwaka 2015 hadi asilimia 3.0 ifikapo 2020	Kusaidia kuwalipia huduma ya afya ,msaada wa kielimu, chakula na lishe kwa watoto wanaoishi katika mazingira hatarishi ifikapo juni 2016.	Zoezi la kuwabaini watoto wanaoishi katika mazingira magumu ambao wameingia kidato cha kwanza Januari 2018 limefanyika katika kata 17			
			Kuimarisha huduma za elimu ya UKIMWI kwa njia ya mawasiliano baina ya wanafamilia, watu mashuhuri, programu za mahali pa kazi na viongozi wa dini	Kufanya mkutano na kamati za UKIMWI za kata (WMAC) juu ya kuhamasisha kubadili tabia ya mawasiliano juu ya mikakati ya maambukizi ya VVU katika kata 18 katika Wilaya.	Mafunzo yamefanyika katika kata za Nachingwea, Boma na Mnaro Miembeni kwa lengo la kujenga uwezo wa kamati	940,000	Kazi imefanyika na inaendelea kwa kata 15 zilizobaki	Nachingwea, Boma na Mnaro Miembeni
		159	UTAMADUNI					
			Kuhamasisha na kuimarisha ushiriki wa Sekta Binafsi katika Uwezeshaji wa Miundombinu ya Kiutamaduni ikiwemo ya Tasnia ya Filamu, Michezo,	Kusajili vikundi vitano vya kiutamaduni vya filamu,muziki na ubunifu ili kulinda kazi zao kufikia Juni 2016	Mpaka sasa kikundi kimoja kimeshakamilisha usajili wake na vingine vinaendelea na mchakato wa usajili		Uhamasishaji unaendelea	Ikungu

NA	SEKTA/SERA	IBARA	MALENGO/MAELEZO YA ILANI	MPANGO WA UTEKELEZAJI 2017 /2018	UTEKELEZAJI JULAI-DISEMBA 2017/2018	GHARAMA	MAONI/MAELEZO	KATA/ MTA
			Sanaa ya Muziki na Ubunifu kwa lengo kulinda haki na Maslahi ya Makundi hayo					
		161	MICHEZO					
			Kujenga na kuimarisha miundombinu ya michezo nchini	Kutenga maeneo ya wazi kwa ajili ya viwanja mbalimbali vya michezo	Mpaka sasa maeneo matano ya wazi yameshatengwa kwa ajili ya viwanja vya michezo		Hamasa inaendelea kwa maeneo ya pembezoni	Namatula
			Kupanua wigo wa vyanzo endelevu vya fedha za uendeshaji na ugharamiaji wa Maendeleo ya Michezo hapa nchini kwa kuanzisha Bahati Nasibu ya Michezo	Kuhamasisha wadau mbalimbali wa michezo ili waweze kufungua kituo cha bahati nasibu ya michezo	Mpaka sasa jumla ya maeneo sita tayari yamefungua vituo vya bahati nasibu		Hamasa inaendelea	Nachingwea
			Kuhamasisha na kulisimua Maendeleo ya Michezo katika ngazi zote hapa nchini kwa kuendeleza matamasha ya Michezo kuanzia ngazi za Vijiji, Kata, Wilaya, Mkoa hadi Taifa	Kufanya matamasha mawili ya michezo mbalimbali ifikapo Juni mwaka 2016	Tamasha moja limefanyika lililohusisha michezo mbalimbali		Matamasha mengine madogo madogo yanafanyika kila jumamosi ya pili ya kila mwezi	Nachingwea
			Kuweka vivutio vya kuwavutia wawekezaji na washiriki wengine kuwekeza na kugharamia shughuli mbalimbali za michezo nchini	Kuandaa maeneo ya wazi kwa ajili ya kuwekeza shughuli mbalimbali za michezo	Maeneo ya wazi yametengwa ili kuwekeza katika shughuli mbalimbali za michezo		Maeneo zaidi yatatengwa katika vijiji vilivyo katika mpango wa matumizi bora ya ardhi	Nachingwea ,mbondo.
			Kulinda maeneo	Kuhakikisha maeneo yote	Maeneo yote		Hamasa	Nachingwea

NA	SEKTA/SERA	IBARA	MALENGO/MAELEZO YA ILANI	MPANGO WA UTEKELEZAJI 2017 /2018	UTEKELEZAJI JULAI-DISEMBA 2017/2018	GHARAMA	MAONI/MAELEZO	KATA/ MTAA
			yaliyotengwa kwa ajili ya michezo na burudani kwa kushirikiana na makundi ya wanamichezo, jamii na mamlaka nyingine zilizopo	yaliyotengwa kwa ajili ya michezo yanalindwa	yaliyohifadhiwa kwa ajili ya michezo yamelindwa kwa kushirikiana na idara ya ardhi na uongozi wa vijiji		inaendelea kutolewa kwa makundi mbalimbali ya jamii	
			Kwa kushirikiana na Sekta Binafsi, kuanzisha Kituo cha Kuendeleza Vipaji vya Wanamichezo Mahiri na kutumika kama kituo cha maandalizi ya wanamichezo wanaoiwakilisha Tanzania katika michezo ya Kimataifa (Olympic village)	Kuwa na vituo vya kuendeleza vipaji vya michezo ya mpira wa miguu na mpira wa wavu kufikia Juni 2018	Kwa kushirikiana na watu binafsi tumeweza kuanzisha kituo kimoja cha mpira wa miguu cha Nachingwea Soccer Academy		Maandalizi yanaendelea kukamilisha kituo cha mpira wa wavu	Nachingwea
			Kuendelea kufundisha wataalam wa michezo na kuhakikisha wanapatikana katika ngazi zote	Kuwa na kozi mbalimbali ili kupata wataalam wa michezo anwai	kozi mbili za michezo za mpira wa miguu na mpira wa wavu zimefanyika kwa kipindi cha septemba-novemba 2017		Maandalizi ya kuendesha kozi ya waendesha baiskel yanaendelea	
			Kuendeleza shughuli za michezo mashuleni ili kuibua vipaji vya michezo mbalimbali nchini	Kushirikiana na shirika lisilo la kiserikali kuandaa miundo mbinu rafiki ya michezo mashuleni	Mafunzo ya kuandaa miundombinu ya michezo mashuleni yamefanyika		Mafunzo yamefanyika	Kata zote 36
		162	TASNIA YA SANAA					
			Kuweka mikakati ya kuhakikisha kuwa Sekta ya Filamu inakuwa na bidhaa zenye ubora, wataalamu wenye weledi na	Kuhamasisha vikundi vinavyojihusisha na utengenezaji wa filam ili kuwa na hakimiliki ya kazi zao	Jumla ya vikundi viwili vya utengenezaji filamu vipo kwenye mchakato wa kupata hati miliki na kimoja tayari kimeshakamilisha usajili		uhamasishaji unaendelea	Nachingwea

NA	SEKTA/SERA	IBARA	MALENGO/MAELEZO YA ILANI	MPANGO WA UTEKELEZAJI 2017 /2018	UTEKELEZAJI JULAI-DISEMBA 2017/2018	GHARAMA	MAONI/MAELEZO	KATA/ MTAA
			kuondokana na uharamia wa bidhaa za filamu		ambacho ni Kusini Sanaa Group			
			Kuhakiksha kazi za wasanii zinalindwa ili zisighushiwe wala kuibiwa	Kushirikiana na wasanii ili kuhakikisha wanapata hakimiliki ya kazi zao	Kufanya uhamasishaji kwa makundi mbalimbali ya wasanii		Uhamasishaji unaendelea kwa mandii zaidi ya wasanii	Nachingwea
			Kuhakikisha wasanii wanapata maslahi wanayostahili kutokana na kazi zao kwa kuboresha mazingira ya kisheria	Kuhamasisha na kutambua vipaji vya vijana katika nyaja mbalimbali	Vikundi 10 vimetambuliwa katika ngazi ya Wilaya		Uhamasishaji unaendelea	
			KUENDELEZA MAKUNDI MAALUM					
		164	WAZEE					
			Kuhakikisha wazee wanatambuliwa na kupatiwa huduma za matibabu bila malipo	Kutambua wazee zaidi ya miaka 60 katika Kata zote 34 ifikapo Juni 2018	Jumla ya Wazee kwa wapatao 7000 wametambuliwa kutoka katika kata 15 kati ya kata 36	Hakuna gharama iliyotumika	Kuwatambua wazee yatakiwa uende sambamba na mipangi maalum mara baada ya utambuzi ambayo itakuwa endelevu	Kata zote 36 za Wilaya ya Nachingwea.
		166	WATU WENYE ULEMAVU					
			Walemavu wote nchini wanaendelea kutambuliwa na kulindwa na vitendo vinavyoshusha utu vikiwemo	Kufanya utambuzi wa Walemavu Katika Kata zote 34.	Jumla ya Walemavu 635 wametambuliwa linaendelea	Hakuna gharama iliyotumika	Kuwatambua walemavu yatakiwa uende sambamba	Kata zote 36 za Wilaya ya Nachingwea.

NA	SEKTA/SERA	IBARA	MALENGO/MAELEZO YA ILANI	MPANGO WA UTEKELEZAJI 2017 /2018	UTEKELEZAJI JULAI-DISEMBA 2017/2018	GHARAMA	MAONI/MAELEZO	KATA/ MTAA
			ubaguzi, uonevu, ukatili na mila potofu				na mipangi maalum mara baada ya utambuzi ambayo itakuwa endelevu	
		167	WANAWAKE					
			Kupata haki ya kulindwa dhidi ya ubaguzi, udhalilishaji, dhuluma, unyanyasaji, ukatili wa kijinsia na mila potofu	Kutoa elimu kwa wananchi ili kutoa taarifa ya vitendo vyovyote vya udhalilishaji, unyanyasaji, ukatili wa kijinsia na mila potofu kwa kuzingatia miongozo.	Wilaya imeendelea kutoa elimu kwa wananchi ili kutoa taarifa ya vitendo vyovyote vya udhalilishaji, unyanyasaji, ukatili wa kijinsia na mila potofu kwa kuzingatia miongozo ili wahusika wachukuliwe hatua za kisheria.		Elimu itaendelea kutolewa kwa wananchi	Halmashauri ya wilaya ya Nachingwea na ngazi zote za Halmashauri
			Kuhakikisha kuwa ajira za wanawake zinalindwa wakati wa ujauzito na pale wanapojifungua	Miongozo mbalimbali inayoongoza ajira za watumishi kuendelea kuzingatiwa mahala pa kazi.	Miongozo mbalimbali inayoongoza ajira za watumishi imeendelea kuzingatiwa mahala pa kazi.		Kuzingatia miongozo ya ajira mara zote wakati wa ajira	Halmashauri ya wilaya ya Nachingwea na ngazi zote za Halmashauri
		168	WATOTO					
			Kuhakisha watoto wanalindwa dhidi ya uonevu, ukatili, udhalilishaji, utumikishwaji na mila potofu	Kuwatambua watoto wanaishi kwenye mazingira hatarishi 600 ifikapo Juni 2018.	Mpaka sasa jumla ya kata nne zimepitwa kwenye utambuzi na kata zilizobaki utambuzi unaendelea		Rasilimali Fedha zaidi zahitajika kwa ajili ya watu wa makundi maalum kutokana na	

NA	SEKTA/SERA	IBARA	MALENGO/MAELEZO YA ILANI	MPANGO WA UTEKELEZAJI 2017 /2018	UTEKELEZAJI JULAI-DISEMBA 2017/2018	GHARAMA	MAONI/MAELEZO	KATA/ MTAA
							kuwa na shida nyingi ambazo utatuzi wake wahitaji Fedha.	
		169	VIJANA					
			Kuendelea kuwashirikisha vijana kwa kuwapa nafasi za maamuzi katika ngazi zote kutegemeana na sifa, weledi na uadilifu	Kuwawezesha vijana kushiriki kikamilifu katika ngazi mbalimbali	Elimu mbalimbali za uongozi zinatolewa kwa vijana kupitia vikundi na semina mbalimbali mfano mafunzo ya Veta kwa madereva pikipiki na wafyatuaji tofari	0	Elimu inaendelea kutolewa	Nachingwea
			Kuendelea kutoa elimu kwa vijana kwa kuwatumia wadau mbalimbali ili kuwajenga na kuwa wazalendo na kuepukana na vishawishi vitakavyowaharibia malengo yao ya baadaye	Kuwajengea uwezo wa kujitegemea na kujiandaa na maisha kwa kuwapa mafunzo ya ujasiliamali	Jumla ya vijana 60 walijengewa uwezo kwa kuwapatia semina ya ujasiliamali	17,500,00	Kuendelea kuhamasisha vijana katika suala zima la kujitegemea ili kuepuka vishawishi vitakavyowa haribia malengo yao	Kata zote 36
			Kuvitambua na kuviendeleza vipaji vya vijana katika nyanja za michezo, sanaa, elimu, ubunifu na uongozi	Kuhamasisha na kutambua vipaji vya vijana katika mbalimbali	Vikundi mbalimbali vya vijana vimeendelea kuhamasishwa katika Nyanja za sanaa kama ngoma (Naipanga Cultural group, utoaji elimu ya rushwa na Uongozi na ubunifu(Chamabona- umoja wa waendesha pikipiki, Kiumana-			Naipanga, Nachingwea, ugawaji na Mbondo

NA	SEKTA/SERA	IBARA	MALENGO/MAELEZO YA ILANI	MPANGO WA UTEKELEZAJI 2017 /2018	UTEKELEZAJI JULAI-DISEMBA 2017/2018	GHARAMA	MAONI/MAELEZO	KATA/ MTA
					wafyatuaji tofari, Mshikamano- mafundi selemala na Kazamoyo – wafugaji wa kuku wa kienyeji)			
		170	WAFANYAKAZI	Fedha haijatolewa				
			Kuhakikisha kwamba mfanyakazi atalipwa kima cha chini cha mshahara kinachokidhi mahitaji muhimu ya maisha kwa kuzingatia uwezo wa kiuchumi wa Taifa	Halmashauri kuendelea kuzingatia miongozo inayotolewa na ofisi Rais Menejiment ya Utumishi wa Umma kuhusu malipo ya kima cha chini kwa watumishi wa umma.	Halmashauri kuendelea kuzingatia miongozo inayotolewa na ofisi Rais Menejiment ya Utumishi wa Umma kuhusu malipo ya kima cha chini kwa watumishi wa umma.		Kuendelea kuzingatia usalama wawafanyakazi mahala pakazi	Halmashauri ya wilaya ya Nachingwea na ngazi zote za Halmashauri
			Kuboresha na kulinda afya na usalama wa wafanyakazi wakiwa sehemu za kazi	Kuendelea kulinda usalama wa wafanyakazi kwa kuzingatia sheria na taratibu za kazi kwa kuboresha mazingira ya kazi.	Halmashauri imeendelea kulinda usalama wa wafanyakazi kwa kuzingatia sheria na taratibu za kazi kwa kuboresha mazingira ya kazi.		Kuendelea kuzingatia usalama wawafanyakazi mahala pakazi	Halmashauri ya wilaya ya Nachingwea na ngazi zote za Halmashauri
			Kuweka utaratibu wa kupunguza pengo la mapato kati ya wafanyakazi wa ngazi ya chini na juu	Halmashauri kuendelea kuzingatia miongozo inayotolewa na ofisi Rais Menejiment ya Utumishi wa Umma kuhusu malipo mishahara na malupulupu ya watumishi.	Halmashauri kuendelea kuzingatia miongozo inayotolewa na ofisi Rais Menejiment ya Utumishi wa Umma kuhusu malipo mishahara na malupulupu ya watumishi.		Kuzingatia miongozo inayoongoza vipato vya wafanyakazi	Halmashauri ya wilaya ya Nachingwea na ngazi zote za Halmashauri

MCHANGO WA KUCHOHEA MAENDELEO YA JIMBO

JINA LA MRADI	KIASI TOLEWA	MAELEZO
Uchangiaji wa ujenzi wa zahanati Nalengwe	2000000	Kazi inaendelea
Uchangiaji wa ujenzi wa madarasa mawili Mpiruka B	2000000	Kazi inaendelea
Uchangiaji wa ujenzi wa madarasa Likongowele	2000000	Kazi inaendelea
Uchangiaji wa ujenzi wa zahanati Chiumbati Shuleni	1,500,000	Kazi inaendelea
Kuchangia ujenzi wa kituo cha Afya Mandai	2000000	Kazi inaendelea
Uchangiaji wa ujenzi wa madarasa Kipara Mtua	1000000	Kazi inaendelea
Uchangiaji wa ujenzi wa darasa Mpiruka A	1000000	Kazi inaendelea
Uchangiaji wa ujenzi wa darasa shule ya msingi Nammanja	1,500,000	Kazi inaendelea
Uchangiaji wa ujenzi wa choo S/M Ruponda	1000000	Kazi inaendelea
Uchangiaji wa ujenzi wa ofisi Mkumba	1000000	Kazi inaendelea
Uchangiaji wa ujenzi wa ofisi Matangini	1000000	Kazi inaendelea
Uchangiaji wa ujenzi wa kisima S/S Nachingwea	1000000	Kazi inaendelea
Uchangiaji wa ujenzi wa vyoo S/M Mapinduzi	1000000	Kazi inaendelea
Uchangiaji wa kambi ya elimu ya sekondari kuboresha elimu S/S Kipaumbele	1000000	Kazi inaendelea
Uchangiaji wa ujenzi wa madarasa S/M Litula	2,000,000	Kazi inaendelea
Ujenzi wa miundombinu ya hostel S/S Nditi	1,500,000	Miundombinu ya vitanda na Magodoro imekamilika
Uchangiaji wa ujenzi wa zahanati Chiumbati Miembeni	1,500,000	Kazi inaendelea
Uchangiaji wa ujenzi wa ofisi ya kata Ugawaji	1,500,000	Kazi inaendelea
Uchangiaji wa ujenzi wa zahanati Nammanja Nditi	2,000,000	Kazi inaendelea
Uchangiaji wa ujenzi wa zahanati Chingunduli Chiola	2,000,000	Kazi inaendelea
Uchangiaji wa ujenzi wa zahanati Nakalonji Mbondo	2,000,000	Kazi inaendelea
Uchangiaji wa ujenzi wa darasa Naulingo Lionja	1,000,000	Kazi inaendelea
Uchangiaji wa ujenzi wa madarasa Namikango	1,000,000	Kazi inaendelea
Uchangiaji wa ujenzi wa darasa Mkatapori Mchonda	1,000,000	Kazi inaendelea
Uchangiaji wa ujenzi wa madarasa Kihuwe Naipingo	2,000,000	Kazi inaendelea
Uchangiaji wa ujenzi wa darasa Mtimbo Chiola	1,000,000	Kazi inaendelea
Uchangiaji wa ujenzi wa madarasa Kaloleni Nachingwea	2,000,000	Kazi inaendelea

Uchangiaji wa ujenzi wa darasa Maziwa Mitumbati	2,000,000	Kazi inaendelea
Uchangiaji wa ujenzi wa ofisi Majonanga Matekwe	2,000,000	Kazi inaendelea
Uchangiaji wa ujenzi wa ofisi Namatunu Kilimarondo	2,000,000	Kazi inaendelea
Uchangiaji wa ujenzi wa choo Ruponda	1,000,000	Kazi inaendelea
Uchangiaji wa ujenzi wa mradi wa maji Namikango	2,000,000	Kazi inaendelea
Uchangiaji wa ujenzi wa barabara Marambo	3,000,000	Kazi inaendelea
Uchangiaji wa Ujenzi wa zahanati Kijiji cha Mchangani	500,000	Kazi inaendelea