
 

 

 

HALMASHAURI YA WILAYA YA NACHINGWEA 
 
 
 
 
 
 

 
TANGAZO LA NAFASI YA KAZI/JOB ADVERTISEMENT 

30th November 2018 
Halmashauri ya Wilaya ya Nachingwea ikishirikiana na Wadau wa Maendeleo- 
USAID Boresha Afya inawatangazia wahitimu wenye sifa waombe kujaza nafasi 

ya cheo/kazi ifuatayo: 
 
Majukumu 
 
Cheo: District Data Officer 
 
District Data Officer ni mtu muhimu kwa ushauri wa kiufundi juu ya Takwimu 

katika kuratibu na kusimamia ukusanyaji na utumaji wa Takwimu/Taarifa 
Afua/Shughuli zote za kupambana na VVU/UKIMWI ambazo zinafadhiliwa na 
wadau wa maendeleo USAID Boresha Afya – Kanda ya Kusini; naye atahusika 

kuratibu shughuli hizo katika Wilaya.Atapaswa kufanya kazi kwa ufanisi; kuhusu 

ubora wa Takwimu na utumaji wa Taarifa kwa wakati, atawajibika kutoa taarifa na 
kushirikiana na/au kupata maelekezo kutoka kwa Mratibu wa MTUHA (W), 

Mratibu wa kupambana na VVU/UKIMWI (W)-(DACC), Mratibu wa kupambana 
na Kifua Kikuu na Ukoma (W)-DTLC, Mratibu wa Huduma ya Afya ya Mama na 

Mtoto (W)-(DRCHCo), CBHS f/p, Mratibu wa kupambana na Malaria (W)-(Malaria 
f/p) na pia Afisa Ufuatiliaji na Tathmini wa USAID Boresha (M&E Officer) wa 
Wilaya husika. 

 
Maeneo ya Uwajibikaji (Majukumu): 

 Kusimamia, kuratibu na kutoa ushauri wa wa kiufundi kwa “Data Clerks” 

kuhusu ukusanyaji na uchambuzi wa Takwimu. 

 Kuhakikisha upatikanaji wa Taarifa za mradi zilizo bora; kila siku, kila mwezi, 

kila robo, kila nusu mwaka na mwaka, taarifa zinazozalishwa zinawasilishwa 
kwa wakati katika ProdMIS, DATIM, DHIS2 na IPRS. 

 Kukusanya na kuchambua Taarifa za PMTCT,C&T, CECAP, Gender, 

FP,TB,TB/HIV,HTS  and CBHS kutoka kwa wadau wazalishaji wa 
Takwimu/Taarifa husika.  

 Kufanya kazi kwa ushirikiano na R/CHMTs, HMIS na Sehemu/Vituo vya 
kutolea huduma pia Watumishi na Asasi za Kijamii (CSOs) ili kuhakikisha 

uratibu mwepesi na wenye tija hasa katika ufuatiliaji na tathmini ya shughuli. 



 

 Kuhakikisha upatikanaji wa vitendea kazi katika vituo vya kutolea huduma 
(CTCs) na CSOs za Wilaya husika. 

 Kusaidia kuingiza Taarifa katika DHIS2 na kufanya tathmini katika wilaya 

husika. 

 Kuhakikisha “Data Clerks” wote wanashirikiana vema na CBHS katika kituo na 
jamii ili kurudisha watoro kwa kuzalisha orodha ya waliokosa hudhurio 
pangwa na watoro na kuuhuisha mfumo/kanzidata pale wanapokuwa 

wamerejea katika huduma. 

 Kutoa msaada wa kiufundi kuhusu Takwimu/Taarifa zinazohitajika na Kituo, 
Wilaya na Wadau-USAID Boresha Afya – Kanda ya Kusini. 

 Kuhakikisha “Data Clerks” wote anao wasimamia wanachukua taarifa ya kila 
wiki na mwezi ya WAVIU wote katika sehemu walipopimwa katika kituo 

husika. 

 Kuhakikisha kuna utunzaji ulio bora wa Takwimu ili kuwe na urahisi wa 

kutafuta kumbukumbu pale zinapohitajika.  

 Kushiriki kwa kikamilifu katika shughuli za Maboresho ili kuwezesha 
upatikanaji wa Takwimu zenye usahihi kwa Viashiria vinavyofuatiliwa katika 
Wilaya husika.  

 Kushirikiana na Afisa Ufuatiliaji na Tathmini (M&E Officers) wa Wilaya husika  

katika kufanikisha kutoa msaada wa kiufundi wa Kanzidata kwa vituo vyote 
vinavyotumia mifumo ya Kielektroniki; ili Kanzidata iwe yenye kuendana na 

wakati na mahitaji. 

 Kuwezesha mafunzo kazini kwa CHMT, HCWs, CSOs and data clerks juu ya 
uingizaji wa Takwimu/Taarifa na uzalishaji wa Taarifa pia kufanya uchambuzi 

pale inapohitajika. 

 Kuweka mpango na kufanya ukaguzi wa Takwimu kwa kushirikiana na M&E & 
Timu ya ufundi. 

 Kuhakikisha Vituo vyote vinaingiza Taarifa katika ProDMIS kila siku, wiki na 

mwezi. 

 Kufatilia kila siku utekelezaji wa wa Data Clerks kwa kuzalisha Taarifa na 
kuituma kwa Timu ya M&E kila wiki. 

 Kuanzisha “data input controls, range and logic checks” na kufanya usimamizi 
wa Takwimu zingine. 

 Kuwapa mafuzo Data Clerks kuzalisha na kutekeleza “ad-hoc queries” na 
kuwapa msaada wa kiufundi katika kutakasa Takwimu “Data cleaning 
activities” 

 Kufanya shughuli zinazohusiana na ujuzi ambazo atapangiwa na msimamizi. 
time 

 
Sifa za Kitaaluma kwa Nafasi husika/Minimum requirements for the position 
(e.g. academic and professional qualifications, length of experience etc) 

 Stashada/Diploma in Statistics, Health Informatics, Monitoring and 
Evaluation or any related field; a Degree level will be an added advantage 



 

 Uwezo wa kutumia/Ability to use any  statistical analysis software (i.e. 
STATA, SPSS etc); 

 Kuwa na uwezo wa kutumia Kompyuta; hasa Excel/Proven computer skills 

and strong knowledge of MS Office applications especially Excel 

 Uzoefu wa kufanya kazi za Takwimu/Working experience in data 
management/ Monitoring and Evaluation;  

 Kuwa na uzoefu mzuri  wa HMIS, Kanzidata ya CTC2 na DHIS2/ Good 

experience of HMIS tools, CTC2 database and DHIS2; 
 
 
Namna ya kufanya maombi/Application process: 
Tafadhari hakikisha unataja Cheo unachoomba katika Bahasha/Pia weka CV yako 

na watu rejea wanao kufahamu kitaaluma.//To apply please indicate the position 

title on the envelope. Eg. District Data Officer, All applicants should also include 
an up to date CV with three contactable professional references and a cover letter. 

Application Deadline//Mwisho wa kutuma Maombi: 6th December 2018 at 
3:30pm 
 

Maombi yatumwe kwa:- 
 

Mkurugenzi Mtendaji (W) 
S.L.P 291 
Nachingwea. 
 
au.. 

Barua pepe: ded@nachingweadc.go.tz 
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